Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Quy trình làm mạch in như nào các bác ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

không sao cả dc đến đâu vọc đến đấy

Comment

mình cũng nghe qua rồi
      hình như bọn nước ngoài dùng cái này nhiều lắm hay sao đây
      bác có hảo tâm thì viêt cái tut hướng dẫn anh em cái xem nào
      ĐỪNG KHÓC CHO NHỮNG GÌ ĐÃ QUA, MÀ HÃY CƯỜI CHO NHỮNG ĐIỀU SẮP TỚI!

Comment

Đấy chỉ là nói vậy thôi.bác post lên mọi người hưởng ứng ngay.mà em thấy thế này.bác nào dùng cái nào quen cái đấy rồi đôi khi chuyển phỏm khó chịu lắm.Nhưng một sự thật là Cái EAGLE bọn tây hay dùng thiệt,bác nào có phần mềm chưa hôm nay rảnh post lên mediafire nó bị lỗi mất.ai chưa có đến khi nào em ngủ dậy em gửi nhé,giờ em đi ngủ đây.Chúc các bác trong Form ngủ ngon và mạnh khỏe nhé,
        Last edited by congdatquan; 28-09-2009, 10:48.
        NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

Bác "duong_act" lên post bài cho ae xem với nhé.đây là phần mềm theo đúng yêu cầu của bác "duong_act"tại em vô công rồi nghề không biết làm gì post lên cho AE đỡ phải tìm.em đã cài và chạy rồi các bác cứ ok và load về.Nếu load trên trình duyệt web khác như firefox hoặc google chrome bị lỗi không load được thì về với IE cảu bác bill nhé."Lời khuyên chân giả"
          http://www.mediafire.com/?nzlnyyhzz0k
          NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

Em hứa với các bác nếu bác "duong_act"không post bài lên em nguyện làm giúp phần việc của bác "duong_act"chắc vì bác ấy bận.hẹn mọi người chiều thứ 7 trong form này nhé.chúc cả nhà ngon giấc
            NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
              Ai muốn học Eagle ko ? Eagle được biết đến là một phần mềm thiết kế mạch in nhanh bậc nhất do hãng phần mềm cadsoft của Mĩ thiết kế. Hỗ trợ 16 lớp mạch in và kích thước mạch in lớn nhất là 1.7 x 1.7 (m2). Đặc biệt có thể kết hợp với Eagle 3D giúp bạn thấy được hình ảnh mô phỏng 3D của bo mạch sau khi hàn linh kiện ngay trên máy tính khi thiết kế .
              Eagle có chức năng Creat file pdf nên thoải mái in khắp mọi nơi kể cả khi bạn đang bên Trung Quốc.....Nếu ai muốn học từ A đến gần Z thì tôi sẽ post tài liệu .

Để thiết kế mạch in chỉ cần những phát click chuột. Độ chính xác là 100% trừ khi vẽ sai nguyên lí (Schematic)

Rất đơn giản...............
              chú dương hôm nào dạy anh chút. Anh em học cùng lớp nhưng tôi vẽ mạch còn gà lắm. Hay hôm nào anh em vào KTX dạy anh em chút. thanks
              Dân ta phải biết sử ta
              Cái gì không biết thì tra google.

Comment

Đây chính lè eagle 5.6 như các bạn cần, mình lấy từ chỗ Dương lâu rồi. Thây anh em cần tui up lên cho. Link nè:http://www.mediafire.com/download.php?yjcnkjwwi2g
                Last edited by anhtuan0423; 29-09-2009, 13:04.
                Dân ta phải biết sử ta

Comment

Nguyên văn bởi congdatquan Xem bài viết
                  Em hứa với các bác nếu bác "duong_act"không post bài lên em nguyện làm giúp phần việc của bác "duong_act"chắc vì bác ấy bận.hẹn mọi người chiều thứ 7 trong form này nhé.chúc cả nhà ngon giấc
                  đây là tài liệu hướng dẫn vẽ Eagle nhưng hơi sơ sài. Có thể Dương có bản hay hơn nhưng tôi post bản này lên anh em đọc tham khảo nha. Bản eagle nào cũng vẽ tương đối giông nhau thôi. Anh em nghiên cứu nha. Link nè: http://www.mediafire.com/download.php?1mlydnxdxym
                  Last edited by anhtuan0423; 29-09-2009, 13:05.
                  Dân ta phải biết sử ta

Comment

Xin lỗi anh em việc lỡ hẹn post bài. Tài liệu cũ đã bị hỏng nên mình đang viết cái mới, nó có thể gần 40 trang, dung lượng trên 4M ( kô biết post nổi ko). Tài liệu đã xong 50% nên chỉ muộn nhất là chiều thứ 5 các anh em sẽ có tài liệu.

Comment

Nguyên văn bởi anhtuan0423 Xem bài viết
                      đây là tài liệu hướng dẫn vẽ Eagle nhưng hơi sơ sài. Có thể Dương có bản hay hơn nhưng tôi post bản này lên anh em đọc tham khảo nha. Bản eagle nào cũng vẽ tương đối giông nhau thôi. Anh em nghiên cứu nha. Link nè: http://www.mediafire.com/download.php?1mlydnxdxym
                      Bản này của Cocconden ( thành viên trong diễn đàn ) bổ xung từ bản của thầy Nguyễn Thành Long trường mình.Do vậy khi đầu mình còn không hiểu nổi sao bản này giống của thầy đến vậy, mãi đến trang cuối mới biết. Bản của mình cũng giống giống vậy nhưng là tự viết và giải thích kĩ hơn.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                        Bản này của Cocconden ( thành viên trong diễn đàn ) bổ xung từ bản của thầy Nguyễn Thành Long trường mình.Do vậy khi đầu mình còn không hiểu nổi sao bản này giống của thầy đến vậy, mãi đến trang cuối mới biết. Bản của mình cũng giống giống vậy nhưng là tự viết và giải thích kĩ hơn.
                        Bản này của Thầy Long mà. Mình lấy của thầy ấy. Khi nào viết xong anh em vào cop luôn nha. rồi có ji chỉ bảo anh em chút. Thanks.
                        Dân ta phải biết sử ta

Comment

Bản này của Thầy Long mà. Mình lấy của thầy ấy. Khi nào viết xong anh em vào cop luôn nha. rồi có ji chỉ bảo anh em chút. Thanks.
                          thằng cha này lắm chuyện thấy mồ. có tài liệu thì post lên cho mọi ng cùng nghiên cứu chứ lại định giữ một mình hả.
                          Thích nghe tụ nổ !
                          Thích xem nổ tụ !

Comment

Nguyên văn bởi Jumbo Xem bài viết
                            thằng cha này lắm chuyện thấy mồ. có tài liệu thì post lên cho mọi ng cùng nghiên cứu chứ lại định giữ một mình hả.
                            post lên rồi. ko phải xoắn. Đánh chế thì gà. Chú thích anh solo với chú
                            Dân ta phải biết sử ta

Comment

Tài liệu sẽ được post lên vào tối nay. 6.8M, 50 trang anh em thỏa sức vẽ. Xin lỗi về sự chậm trễ.

Comment

Lâu quá giờ mới up dc. Tài liệu EAGLE đây ! Các bác cứ nghiên cứu nha !
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

deadpoint123 Tìm hiểu thêm về deadpoint123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X