Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho mình hỏi một chút về Proteus

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình hỏi một chút về Proteus

Các bạn có thể giúp mình cách để sửa lại dòng "MACH UNG DUNG 1" ở chỗ Design Title bằng một tên khác dược không. Và có thể nói rõ là ct Proteus load dòng này từ đâu? Bởi tên của file là "BANVEDEMO" và khi mình xem propertie thì không có dòng "MACH UNG DUNG SO 1" ở đâu cả.

Các thông số như DATE, DESIGN TITLE,..là do proteus lưu tự động(tự cập nhật ngày tháng), nếu mình muốn nó không xuất hiện khung tên này thì làm thế nào?

Mình chỉ biết chút xíu về Proteus như tìm link kiện, kết nối và mô phỏng đơn giản..., mong các anh em giúp đỡ. Mình mở file BANVEDEMO do mình tải về trên một diễn đàn và khi mở thử thì thấy nó xuất hiện như thế, mình thử tìm cách edit nhưng không được.

Hy vọng các anh em có nhiều kiến thức về Proteus có thể giúp.

Cảm ơn nhiều

Có anh em nào giúp tôi không?

Cảm ơn nhiều.
    G9

Comment

Bạn vào menu Template --> Goto Master Sheet.
      Sheet này xem như Sheet mẫu để hiện thị những thông tin như bạn hỏi, chứ không vẽ mạch in ở đây được.

Để hiện thị những trường thông tin mà Proteus cập nhật tự động.
      1. bạn chọn tool: 2D Graphics text mode (nút bấm hình chữ A)
      2. nhập kiểu thông tin muốn hiện thị, kèm theo dấu @ ở đầu. (khó hình dung quá! xem ví dụ nhé!)
      + hiện Design Title: @DTITLE
      + hiện Sheet Title: @STITLE
      + hiện Revision: @REV
      + hiện ngày tháng: @WL_MDATE
      + hiện tổng số sheet trong 1 Design: @PAGECOUNT
      + hiện số sheet hiện hành: @PAGENUM
      lưu ý là 1 file được xem là 1 Design. Trong mỗi Design có nhiều Sheet
      (cái bạn làm bình thường là trong sheet).

3. sau khi nhập những thông tin cần thiết xong. bạn quay lại sheet có sơ đồ nguyên lý bằng cách chọn menu Design -> chọn tên sheet tương ứng (dưới Design Explorer)

Hy vọng giúp ích được bạn...
      thân,

Comment

Cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ, dù rằng bạn viết hơi khó hiểu nhưng theo lời bạn, mình đã sửa được. Mình thấy có thể thay @DTITLE,... bằng TEN_MUON_DAT rồi save lại vẫn được mà (Không cần @ )

Hihi

Cảm ơn nhiều nha

Comment

Về tác giả

Collapse

FunnyMan Tìm hiểu thêm về FunnyMan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X