Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chạy dây bằng tay trong Orcad

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chạy dây bằng tay trong Orcad

Mấy bạn chỉ mình cách đi dây bằng tay trong Orcad với!!! mình đi dây tự động thì chỉ được 1 phần, bực nhất là chân IC không thèm đi dây lun, vậy nên giờ mình quyết định làm bằng tay. mấy bạn giúp mình với
    Xin chạy dây dùm mìnhnh mạch này nha
    Attached Files

Xin mọi người giúp đỡ!!!

Comment

Nguyên văn bởi soicon2610 Xem bài viết
      Mấy bạn chỉ mình cách đi dây bằng tay trong Orcad với!!! mình đi dây tự động thì chỉ được 1 phần, bực nhất là chân IC không thèm đi dây lun, vậy nên giờ mình quyết định làm bằng tay. mấy bạn giúp mình với
      Xin chạy dây dùm mìnhnh mạch này nha
      Đây là mạch toi đã chạy dây

chúc vui vẻ
      Attached Files

Comment

cần giúp đỡ

nhân tiện bạn đi dây dùm mình board này với
        mình mới tập tành học , thầy bảo làm project nhưng khổ nỗi ko có ai dạy, tự học là chính nên cái board làm mãi ko xong vì ko biết cách đi dây, đi tự động thì ko đc ~_~
        bạn nào biết cách hoặc tài liệu hướng dẫn đi dây bằng tay thì cho mình xin ^^
        cảm ơn rất nhìu
        Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi cindar Xem bài viết
          mình mới tập tành học , thầy bảo làm project nhưng khổ nỗi ko có ai dạy, tự học là chính nên cái board làm mãi ko xong vì ko biết cách đi dây, đi tự động thì ko đc ~_~
          cảm ơn rất nhìu
          Cái mạch của ban không thể làm 1 lớp được đâu,nếu muốn phải nối tắt mới được

Comment

mình đã thử với jumper nhưng ngay cả jumper cũng ko đi nổi, và quan trọng hơn là jump rất nhiều ~_~

Comment

Giờ mới đọc được cái này.Đây là cái mình chạy dây,mất 15s chạy Auto.Mình đã chọn lại Footprint cho linh kiện nằm ở mặt bottom
              Attached Files

email:
              Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

Nguyên văn bởi cindar Xem bài viết
                cảm ơn rất nhìu
                Bạn sắp xếp linh kiện chưa hợp lý lắm,Footprint cũng chưa tối ưu,mạch này mình thay footprint và chạy Auto nhưng vẫn còn 7 đường phải nhảy Jump
                Attached Files

email:
                Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

Khi mình nối dây bằng công cụ Connection tool, rồi vẽ đường mạch thì đường nó bé tí ấy à.( nó mặc định là 0.0048mm)==>Làm thế nào để thay đổi cái mặc định này nhỉ??
                  Quang Nhat
                  ---------------------------------------
                  Yahoo :quangnhat85ls
                  Mail :
                  Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
                    Khi mình nối dây bằng công cụ Connection tool, rồi vẽ đường mạch thì đường nó bé tí ấy à.( nó mặc định là 0.0048mm)==>Làm thế nào để thay đổi cái mặc định này nhỉ??
                    dùng công cụ vẽ tay rồi nhấp vào nets bạn cần vẽ sau đó nhấn phím W để thay dổi độ rộng của đường nets và nhấn ok.

Comment

-Chủ yếu là sắp xếp linh kiện thôi..khi nó chạy k hết thì nhắm sắp xếp linh kiện lại!

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
                        dùng công cụ vẽ tay rồi nhấp vào nets bạn cần vẽ sau đó nhấn phím W để thay dổi độ rộng của đường nets và nhấn ok.
                        Cái này là mình nhập thủ công để thay đổi net theo ý muốn...ý em hỏi là sau mỗi lần nối dây thì đường dây đó tự động mặc định với 1 kích thước cho sẵn mà không cần phải làm gì sau những lần tiếp theo cơ
                        Quang Nhat
                        ---------------------------------------
                        Yahoo :quangnhat85ls
                        Mail :
                        Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
                          Cái này là mình nhập thủ công để thay đổi net theo ý muốn...ý em hỏi là sau mỗi lần nối dây thì đường dây đó tự động mặc định với 1 kích thước cho sẵn mà không cần phải làm gì sau những lần tiếp theo cơ
                          nếu chạy tự động thì Nets mới tạo nó măc định W bằng với nets đã có sẵn cùng chung chân linh kiện.

Comment

anh hướng ơi!!! em mới học orcad không nên không biết cách chạy dây bằng tay !!! xin đại ca chỉ cho em ít bí quyết với!!!!!!!!!
                            tiểu đệ xin đa tạ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

không gì nhanh bằng phương pháp bạn sẽ vẽ nhiều mạch, không cần biết đúng hay sai, chỉ cần vẽ nhiều cho quen tay là ok, việc đúng hay sai thì sau này bạn sẽ kiểm chứng bằng việc làm mạch thật của mình!

Comment

Về tác giả

Collapse

soicon2610 Tìm hiểu thêm về soicon2610

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X