Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẽ mạch in bằng proteus ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vietlamdt Xem bài viết
    mở Proteus, lấy con led 7 seg ra
    nhấn chuột phải, chọn Decompose
    [ATTACH=CONFIG]42838[/ATTACH]
    được như hình vẽ
    [ATTACH=CONFIG]42839[/ATTACH]
    quét 1 vùng hết con led 7 đoạn, ấn chuột phải chon Make Device
    [ATTACH=CONFIG]42840[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]42841[/ATTACH]
    Cảm ơn bạn nhiều. Bài viết của bạn rát chi tiết dễ hiểu .
    Đang hí hoáy k biết làm thế nào thì tim được bài của bạn . Một lần nữa cảm ơn bạn

Comment

• dây là mặch nguyên lý của em . co anh chị nào vẽ dùm em mạch in nha
      em cảm ơn nhiều
      mạch nguyên lý:
      cambiennhietdo adc0804.DSN

Comment

• cảm ơn k thì nghe khó đấy, ai có thời gian mà ngồi vẽ cho bạn bây giờ, ít ra cũng phải có cái card điện thoại hậu tạ chứ nhỉ

Comment

• cho em hỏi câu này, không hiểu vì sao em cài bản 7.10 vẽ 1 chặp thì bấm chuột phải để edit linh kiện không được( các tùy chọn khác để vẽ vẫn bình thường), em cài lại bản 7.6 nhưng cũng mắc lỗi như vậy,em chuyển sang ares thì cũng chuột phải để edit cũng không có hiệu lực, ví dụ vẽ 2d (vẽ board nhưng không click chuột phải để chọn layout được >.< mong các bác giúp em với.
          (em cài lại thì lại bấm chuột phải được >.< huhu bị sao vậy các bác)

Comment

• Nếu vẽ mạch in để học tập và thiết kế những mạch điện đơn giản thi ARES của Proteus là lựa chọn tốt nhất,.

Comment

• Mấy bác cho e hỏi cách xuất mạch in ra file rar để đem đi đặt mạch in thì làm cách nào vậy

Comment

• Nguyên văn bởi boy_nhoc147 Xem bài viết
                Mấy bác cho e hỏi cách xuất mạch in ra file rar để đem đi đặt mạch in thì làm cách nào vậy
                File rar là file nén mà bạn, bạn chỉ cần lấy layout của bạn (.lyt), chuột phải -> Add to archive... -> Gõ tên file nén -> OK.
                Computer Science major - Vietnamese-German University
                Sponsored by

Comment

• đây là mạch nguyên lý của em
                  anh chị nào chuyển qua mạch in dùm.
                  thanks.
                  ttt.DSN

Comment

• Nguyên văn bởi sadarasi Xem bài viết
                    đây là mạch nguyên lý của em
                    anh chị nào chuyển qua mạch in dùm.
                    thanks.
                    ttt.DSN
                    Sao mấy bạn này cứ thik ng ta làm dùm ko nhễ. Và mục đích của 2pic này cũng hok phải là đặt vẽ mạch in.
                    P/S: Mạch nguyên lý còn chưa xong mà, để chân reset của FF còn hở thế kia thì chỉ mô phỏng đc thoy, còn mạch thật cũng phải nối lên nguồn chớ, chân 6 của 4511 ko xài cũng phải nối xuống GND.
                    Sponsored by

Comment

• cho e hỏi cái này làm sao dể thay đổi kích thước lỗ linh kiện hàng loạt vậy ,e sửa lỗ chân con IC mà chỉ 1 pin nhận còn máy pin kia vãn như cũ, ko lẽ đi làm từng lỗ 1 sao, ai bít chỉ với
                      CK6C -HUI

Comment

• Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết
                        cho e hỏi cái này làm sao dể thay đổi kích thước lỗ linh kiện hàng loạt vậy ,e sửa lỗ chân con IC mà chỉ 1 pin nhận còn máy pin kia vãn như cũ, ko lẽ đi làm từng lỗ 1 sao, ai bít chỉ với
                        Bạn click vào lỗ mún thay ở khung bên trái (thường là lỗ 80-30), di chuyển chuột lên chân nào muốn thay cho đến khi thấy cài vòng đứt nét, click vào, làm tương tự vs những lỗ còn lại.
                        Sponsored by

Comment

• Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết
                          cho e hỏi cái này làm sao dể thay đổi kích thước lỗ linh kiện hàng loạt vậy ,e sửa lỗ chân con IC mà chỉ 1 pin nhận còn máy pin kia vãn như cũ, ko lẽ đi làm từng lỗ 1 sao, ai bít chỉ với
                          lần đầu tiên bạn phải làm lần lượt từng chân 1 cho con ic đó, sau khi đã đệm hết chân mạch ịn cho to, bạn dùng luôn con ic đó để tạo thành 1 lk chân mới, và lần sau khi chọn lk chỉ cần chọn con lk mà mình đã tạo chân mới là ok, từ sau k bao giờ phải đệm chân lk nữa

Comment

• Nguyên văn bởi vietlamdt Xem bài viết
                            lần đầu tiên bạn phải làm lần lượt từng chân 1 cho con ic đó, sau khi đã đệm hết chân mạch ịn cho to, bạn dùng luôn con ic đó để tạo thành 1 lk chân mới, và lần sau khi chọn lk chỉ cần chọn con lk mà mình đã tạo chân mới là ok, từ sau k bao giờ phải đệm chân lk nữa
                            có cách nào thay kích lỗ 1 lượt luôn không, vì mình vẽ mạch in nếu rắc rối thì lỗ nhỏ, đi qua chân linh kiện, còn mạch dễ thì dùng lỗ 90-40
                            computer: enter password
                            man: penis
                            computer:your password isn't long enough
                            man: :((

Comment

• Các bác cho em hỏi chút vấn đề này với ạ. Em vẽ xong nguyên lí và cũng chuyển được sang mạch in rồi. Nhưng cái khó là bây giờ em k biết làm thế nào để cho ra file pdf cả (em làm mạch đơn giản tại gia). Em cũng không biết nó có đúng kích thước với linh kiện thật nữa hay không ? Các bác cho em xin lời khuyên với ạ ! Cám ơn các bác nhiều !
                              -------------------------------CHẠY THEO HAY LÀ CHẾT------------------------

Comment

• Nguyên văn bởi Nobility_vnn Xem bài viết
                                Các bác cho em hỏi chút vấn đề này với ạ. Em vẽ xong nguyên lí và cũng chuyển được sang mạch in rồi. Nhưng cái khó là bây giờ em k biết làm thế nào để cho ra file pdf cả (em làm mạch đơn giản tại gia). Em cũng không biết nó có đúng kích thước với linh kiện thật nữa hay không ? Các bác cho em xin lời khuyên với ạ ! Cám ơn các bác nhiều !
                                Bạn cài phần mềm máy in ảo (ex: dopdf): Chọn lớp cần in, tỷ lệ 1:1 rồi in.

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X