Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẽ mạch in bằng proteus ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ai hiểu ro~ về proteus thì pm chi em với.gà mới tập chơi nên hok bít.pm nich nha:thangnaychiyeuminhem_008@yahoo.com

Comment

• hoi dap

Nguyên văn bởi thaithienanh Xem bài viết
      phù thế là xong ! đây là tài liệu về layout trong proteus
      anh ah em la nguoi moi len dien dan.em su dung protues ma chi bit so wua tai lieu protues thoi a giup em voi.tai liệu a đính kèm mà không đọc được

Comment

• Bác nào có giáo trình hay hướng dẫn Proteus cho em xin vào mail Nguoivotinh.379@gmail.com nhé.
        Gửi file trực tiếp hoặc link trên mediafire nhe
        Thanks

Comment

• Nguyên văn bởi hanhcklk
          chào các huynh đê tôi mới vào nghề pic hỏi xem huynh đệ nao có tài liệu chỉ hộ cái cam ơn nha
          cứ google.com mà search. tài liệu thì rất nhiều nhưng đâu biết bạn cần cái gì đâu mà cho.

Comment

• Nguyên văn bởi huyplc1 Xem bài viết
            em hỏi thử chỗ đặt mạch ở HN thì ko thấy chỗ nào in được bằng Proteus. anh em cho hỏi chuyền qua ORCAD như thê nào để in được à
            Hình như trên cơ sở Đức Việt Hà, đường Láng có cho đặt file Proteus mà?

Comment

• các bác có thể cho e link download phần mềm này đc k?
              và hướng dẫn cài đặt nữa nhé

Comment

• Nguyên văn bởi dientuk52 Xem bài viết
                các bác có thể cho e link download phần mềm này đc k?
                và hướng dẫn cài đặt nữa nhé
                đây này. http://www.ant7.com/forum/forum_post...=5661&get=last
                http://www.vn-zoom.com/f103/proteus-...p3-396609.html

Comment

• Em là mem mới. Pác nào có Protues bản full mới nhất, cập nhật cho em down dùng với
                  Hắx xì - cơm muối! :D
                  Mail:Haxxi@yahoo.com
                  Y!D: haxxi

Comment

• Nguyên văn bởi hellboy123
                    Nhờ ae chỉ giúp mình cách đổi kích thước mặc định thành centimet.Vì khi mình vẽ mạch in một số trường hợp linh kiện không có package trong thư viện thì ta phải tự vẽ package, vậy làm sao có thể đổi kích thước mặc định protues thành cen ti met để vẽ chính xác kích cỡ linh kiện để xuất thành mạch in, có phải đo chính xác và vẽ không?? Mình đang làm đồ án, mong ae hỗ trợ!!!!
                    Không cần thiết phải đổi đâu? Bạn nghĩ xem. Khoảng cách các chân linh kiên hầu như là băng một số lần chuẩn nào đấy. Tôi thường làm thế này: Bạn dùng LK thật so với chân coin IC nào đấy khi đó ta biết khoảng cách là mấy chân IC. Từ đó vào trong ARES lấy một con IC ra làm chuẩn sau đó vẽ chân LK mới thôi

Comment

• Sắp Xếp Linh kiện sao cho Gọn!

mọi người cho mình hỏi, sao mình khi vẽ mạch in muốn sắp xếp linh kiện tự động sao nó cứ xắp sếp linh tinh vậy, ko theo như ý muốn, lên mạch vẽ ko đc đẹp và gọn, nhờ các bác cao thủ trả lời giúp mình nhé!

Comment

• Các cao thủ cho mình hỏi với. Trước đây mình dùng bản Proteus 7.5SP3, vẽ mạch in bình thường, mình vừa cài bản 7.6SP0, chẳng hiểu sao bật mạch lên nó báo lỗi tùm lum. Mình đã thử làm 1 file khác, chẳng hiểu sao khi nối chân 2 linh kiện với nhau nó cũng báo lỗi. Hix. Giúp mình với, nếu ko thì mình lại phải cài bản 7.5 dùng thôi

Comment

• Nguyên văn bởi kkkk Xem bài viết
                          Không cần thiết phải đổi đâu? Bạn nghĩ xem. Khoảng cách các chân linh kiên hầu như là băng một số lần chuẩn nào đấy. Tôi thường làm thế này: Bạn dùng LK thật so với chân coin IC nào đấy khi đó ta biết khoảng cách là mấy chân IC. Từ đó vào trong ARES lấy một con IC ra làm chuẩn sau đó vẽ chân LK mới thôi
                          ........Thay %A bằng %C....
                          Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Comment

• Nguyên văn bởi operator Xem bài viết
                            mọi người cho mình hỏi, sao mình khi vẽ mạch in muốn sắp xếp linh kiện tự động sao nó cứ xắp sếp linh tinh vậy, ko theo như ý muốn, lên mạch vẽ ko đc đẹp và gọn, nhờ các bác cao thủ trả lời giúp mình nhé!
                            theo em thì thật ra chương trình nào người ta viết ra cũng chỉ có những quy luật, kiểu mẫu riêng thôi bác à, 1 mạch do mình nhập vào thì nó chưa được ấn định trước trong chương trình nên khi tự động nó sẽ sắp theo theo những quy luật mà mấy ông viết phần mềm bác đang xài đặt ra thì hiển nhiên nó sẽ chạy linh tinh không theo ý bác là phải.
                            Cái auto thì có lúc rất tiện, rất hữu ích nhưng có rất nhiều nhược điểm. Em nghĩ nên sắp xếp mạch, chạy đường dây bằng tay + bộ não = nó sẽ đẹp và theo ý mình thôi.
                            Lúc trước em xài Orcad cũng chạy mạch auto nhưng khi quen rồi thì chạy mạch bằng tay vì như thế nó pro hơn
                            khà khà

Comment

• mình thấy cái auto nó chỉ đi dây tự động thôi mà
                              bạn nên sắp xếp linh kiện theo ý minh rồi mới cho nó auto
                              vẽ bằng tay chỉ nhữ mạch đơn giản thôi
                              chứ phức tạp phải kết hợp giữa vẽ bằng tay và auto thì mới được
                              he he
                              chúc vui
                              ĐỪNG KHÓC CHO NHỮNG GÌ ĐÃ QUA, MÀ HÃY CƯỜI CHO NHỮNG ĐIỀU SẮP TỚI!

Comment

• các a có tài liệu về vẽ mạch in trên proteus cho e xin với thank các a trước nha

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X