Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẽ mạch in bằng proteus ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em vo tinh xem duoc tai lieu cua anh
    cach ve kha hay do .
    em xin tai lieu nay nhe

Comment

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
      muốn tìm chân của linh kiện trong mạch thì phải biết datasheet của nó.Mỗi linh kiện đều có một tiêu chuẩn đóng gói nhất định.Ví như tranistor có thể là TO92.....ic là Dip xx,Dil xx.Bạn có thể lấy từng linh kiện bên mạch nguyên lý sau đó chuyển sang mạch in là biết hết các sơ đò chân thôi.Tuy hơi thủ công một chút nhưng nó dễ nhớ.Hoặc là bạn có thể tra datasheet của nó.
      ai giúp em với.Proteus của em tự nhiên bị lỗi lạ quá.Em gỡ ra cài lại mà vẫn thế.Khi vẽ nguyên lý thì các linh kiện không tăng theo thứ tự như R1,R2,R3 mà nó chỉ là R? hệt như trong Altium vậy.Theo hình vẽ em gửi thì khi chuyển sang mạch in nó sẽ là 2 con OA chứ không phải 1 con như bình thường.Ai giúp với
      Attached Files

Comment

• Nếu khi vẽ mà bị như thế thì nhấn Ctrl+N là Ok.
        Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Comment

• Nguyên văn bởi dinhchithanh Xem bài viết
          Nếu khi vẽ mà bị như thế thì nhấn Ctrl+N là Ok.
          oh được rồi cám ơn bác Thành.Nếu có cơ hội em hậu tạ bác sau nhé

Comment

• bác thaithienanh post tài liệu bằng phông gì vậy tải về mà không đọc đc gì hết. bác có thể chuyển phông đi đc không.thanks bác nhiều nhá...Nói chung proteus tìm linh kiện dễ hơn orcad rất nhiều vả lại nó có chân linh kiện sẵn rồi không phải tìm chân nên cũng dễ .......nhưng thư viện linh kiện của orcad nhiều hơn proteus và trong layout của orcad thì mạch in có thể chỉnh sửa đc nhiều theo ý của mình hơn. mà bản orcad 15.7 có thể chỉnh sửa đồng thời cả sơ đồ nguyên lý và mạch in cùng lúc đc đấy.! nói chung là như bác voduychau quen gì dùng nấy....nếu có thể thì cứ nghiên cứu. OK...!

Comment

• Xin Chào Mọi Người.

Mình đang cần làm máy MP3.Nhưng mình chưa biế gì về VĐK làm máy MP3
              Ai biết gì về cách làm máy Mp3 xin chỉ mình với.Xin cảm ơn.

Mail của mình : hotanduy20@yahoo.com.vn

Comment

• Che tao mach in bang CNC...help...

Hem. Protues thi minh ung dung dc 2 nam kinh nghiem roi. Viec mo phong tuong doi ngon. Mach in cung vay
                Nhung tien day cho minh hoi anh em chut
                Hiem minh dang lam ve gia cong CNC, Minh dang muon sau khi ve mach in xong thi dung CNC de gia cong khoan lo, cat mach theo nhu mong muon. Ban nao da tuong lam. Chi chi giao. Thanks

Comment

• Em thấy eagle dùng vẫn dễ hơn dù khả năng vẫn kém.
                  Tiện thể các bác cho em hỏi dùng Eagle thì là thế nào để có tổ hợp phím lệnh chức năng theo ý mình

Comment

• Nguyên văn bởi quocdat_dtvt Xem bài viết
                    mình đang sử dụng protues 7.6 và đang mô phỏng con ds12887, vấn đề ở chỗ các chân AD0 - AD7 nó không được vẽ riêng mà vẽ chung một bus. mình từ trước đến nay không mấy khi vẽ bus mà cả khi vẽ bus thì cũng chưa vẽ kiểu chân như thế này bao giờ.
                    bác nào biết cách vẽ để conect nó tới VDK thì giúp mình với.
                    nếu có cái hình thì càng tốt nhé
                    thank trước
                    bác cho em hỏi em cài 7.6 nhưng chi tra đc linh kiên chứ ko thể nào lấy đc linh kiên vào mạch dể vẽ bác ah.... làm kiểu gì vậy bác.
                    thê mà e cứ tưởng 7.6 dang lỗi cơ.
                    |

Comment

• Nguyên văn bởi banhxelangtu Xem bài viết
                      bác cho em hỏi em cài 7.6 nhưng chi tra đc linh kiên chứ ko thể nào lấy đc linh kiên vào mạch dể vẽ bác ah.... làm kiểu gì vậy bác.
                      thê mà e cứ tưởng 7.6 dang lỗi cơ.
                      cái này có thể nói là liên quan dến vấn đề bản quyền của Proteus(em nghĩ thế )
                      Có thể thử một trong những cách khắc phục như sau:
                      1-Đổi lại múi giờ của máy tính cho khác với hiện tại (thích thì cả ngày tháng năm luôn )
                      2-***** lại phần mềm lần nữa (chạy lại cả License)
                      3-Dùng ***** của các bản thấp hơn như 7.1 để ***** lại
                      4-Hạ sách Remove 7.6 cài lại 7.5
                      Chúc thành công

Comment

• Các pa'k có ai giúp mình cái này với: mình chỉnh thông số cho Biến Áp trong Proteus:220VAC=>36VAC qua cầu diode để mô phỏng mạch nguồn. Pa'k nào biết trả lời em với, và dùng laọi Biến áp nha các pa'k .em thử mấy cái mà áp thứ cấp nhỏ qua không biết sao.Tks !

Comment

• ban co phan mem proteus gui cho minh voi dc ko? lansongxanh_1272@yahoo.com.thank nhiu

Comment

• mình cảm ơn các bạn tạo ra bài viết này cho mình có cơ hội học hỏi.Cho mình hỏi 1 câu nha.Trong Proteus mình muốn tìm con ICL 7109 để thiết kế mạch nhưng ko có.Mình phải làm sao?

Comment

• đúng vậy tôi thấy dùng orcad cũng hay chứ bộ.

Comment

• orcad chả có gì hay. tuy protues vẫn còn nhưng điểm yếu nhưng ỏcad thât sự chán

WARNING [DRC0006] Net has fewer than two connections $D_HI: SCHEMATIC1, PAGE1 (0.70, 4.30)
                                WARNING [DRC0006] Net has fewer than two connections GND: SCHEMATIC1, PAGE1 (1.90, 4.30)

bác nào dịch hộ em cái lỗi này trong orcad với?
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X