Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Eagle 5.10 - cần giúp đỡ về việc in trưc tiếp từ phần mềm!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Eagle 5.10 - cần giúp đỡ về việc in trưc tiếp từ phần mềm!

các bác giúp em với, em in trực tiếp từ phần mềm hay từ file pdf thì bị nhỏ hơn 8% nghĩa là chỉ có 92% à. Con 89c52 em in ra bị nhỏ đi chỉ có thể gắn dc 39 chân, nói chung là toàn bộ mạch bị nhỏ đi. bác nào biết cách khắc phục chỉ em với.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

bạn dùng thử tiny PDF xem sao! ổn đấy!

Comment

Nguyên văn bởi daigiacatba Xem bài viết
      bạn dùng thử tiny PDF xem sao! ổn đấy!
      phần mềm này đọc file pdf giống như adope hả bạn, nhưng mà mình xuất file pdf đem đi in thì cũng bị như vậy ngay cả việc cài phần mềm vào in trực tiếp cũng bị luôn.
      bác nào biết xin chỉ giáo!
      Gmail:

Comment

Cái này không phải do Eagle !
        Pdf in bằng foxit vẫn đúng tỉ lệ.

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
          phần mềm này đọc file pdf giống như adope hả bạn, nhưng mà mình xuất file pdf đem đi in thì cũng bị như vậy ngay cả việc cài phần mềm vào in trực tiếp cũng bị luôn.
          bác nào biết xin chỉ giáo!
          Trước khi in file pdf bạn chon Print.. sau trong đó chọn PAGE SCALING= ACTUAL SIZE
          kích thước khi in ra sẽ chính xác 1:1

Comment

Nguyên văn bởi lat74 Xem bài viết
            Trước khi in file pdf bạn chon Print.. sau trong đó chọn PAGE SCALING= ACTUAL SIZE
            thanks bác để em thử nhưng tại sao em in trực tiếp từ phần mềm vẫn ko chính xác? cái chỗ bác nói sao e tìm ko thấy có phải ko có máy in nên nó ko hiện ko? nhà em ko có máy in toàn in ở tiệm!
            Gmail:

Comment

thanks bác để em thử nhưng tại sao em in trực tiếp từ phần mềm vẫn ko chính xác? cái chỗ bác nói sao e tìm ko thấy có phải ko có máy in nên nó ko hiện ko? nhà em ko có máy in toàn in ở tiệm!
              Nếu In trong Eagle 5.1 thi trong phần Print chon mục Scale factor=1(cái này là mặc định ,cứ in ra ra theo tỷ lệ 1:1 luôn ko phải chỉnh)
              Còn trong Acrobat hoặc foxit thì chọn như mình đã nói trước đó(Mình cũng đã từng bị như vậy, in ra trên pdf chỉ còn 92% đó là do acrobat mặc định in là fit to page

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                Cái này không phải do Eagle !
                Pdf in bằng foxit vẫn đúng tỉ lệ.
                ko pít ngoải tiệm cái cái gì mà đem file pdf đi in ko chính xác, hình như nó cài adope thì phải.
                Gmail:

Comment

Nếu In trong Eagle 5.1 thi trong phần Print chon mục Scale factor=1(cái này là mặc định ,cứ in ra ra theo tỷ lệ 1:1 luôn ko phải chỉnh)
                  Còn trong Acrobat hoặc foxit thì chọn như mình đã nói trước đó(Mình cũng đã từng bị như vậy, in ra trên pdf chỉ còn 92% đó là do acrobat mặc định in là fit to page
                  ok thanhk bác nhiều, để mai ra thử nhưng về cái khâu in trực tiếp thì em để mặc định như của chương trình nhưng vẫn bị lỗi, lúc trước in bình thường nhưng dạo này bị gì á( lúc trước in bằng pdf)
                  có cái hình nè, chẳng hiểu tại sao nữa:
                  http://up.anhso.net
                  Gmail:

Comment

à sẵn đây bác cho em hỏi em muốn thiết kế chữ I Love You trên mạch in theo phong chữ như ý mà ko pít trong eagle có add dc phong hay hình ảnh gì ko?
                    em thấy trong eagle chỉ có 3 kiểu chữ mà kích thước cũng nhỏ nữa, em muốn thiết kế theo phong thư pháp và kích thước lớn một chút ko biết có phần mềm nào làm dc ko? em biết xài eagle và orcad nhưng vẫn thích xài eagle hơn.
                    Gmail:

Comment

em thử rùi tìm ko thấy cái chỗ bác nói nhưng em làm thế này: khi in nó nhỏ đi 8% nên em chỉnh ở phần Scale factor= 1.08, mặc định của nó =1 em bù thêm 8% nữa in ra chính xác luôn. hihi vui quá. bây giờ biết bệnh của nó rùi.
                      thanhk các bác nhiều.
                      mà ai biết cách vẽ mạch in theo khuôn mẫu mình muốn ko, chỉ em với! ví dụ như muốn vẽ mạch in theo phong chữ I LOVE YOU chẳng hạn.
                      Gmail:

Comment

các bác giúp em với, em in trực tiếp từ phần mềm hay từ file pdf thì bị nhỏ hơn 8% nghĩa là chỉ có 92% à. Con 89c52 em in ra bị nhỏ đi chỉ có thể gắn dc 39 chân, nói chung là toàn bộ mạch bị nhỏ đi. bác nào biết cách khắc phục chỉ em với.
                        khi xuất sang file PDF bác cứ chọn khổ A4 là ok.đó chỉ là lý do nhỏ thôi,còn khi bác đen in bản PDF đó nếu không cài đặt lại máy in thì kiểu j nó cũng sẽ nhỏ tầm 1-2 mm.ở các quán chuyên in mạch thì không nói làm j người ta cài đặt sẵn rồi chỉ việc đem in.còn những quán in # nó sẽ để chế độ mặc định là gì đó không phải none vì vậy nó sẽ bị nhỏ đi.
                        các làm là khi in chọn chế độ none là ok 100% luôn.Click image for larger version

Name:	3-2-2012 4-55-30 PM.jpg
Views:	1
Size:	101.2 KB
ID:	1358156
                        đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

cho e hỏi cái dây bus như thế này thì lấy ở đâu thế ạ?
                          Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                          Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                            cho e hỏi cái dây bus như thế này thì lấy ở đâu thế ạ?
                            http://www.huongnghiepviet.com/codie..._files/bus.gif
                            thư viện CON-LSTA hoặc CON-LSTB

Comment

Nguyên văn bởi cocconden Xem bài viết
                              thư viện CON-LSTA hoặc CON-LSTB
                              bác ơi!em tìm mấy cái jack mà nó đều có kích cỡ như chân tăm bác ạ!(mà chân tăm khi dùng cái dây ấy để cắm lại không vừa)
                              các bác giúp em với ạ
                              Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                              Keep moving forward...

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangnam555 Tìm hiểu thêm về hoangnam555

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X