Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Phủ xanh mạch in

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

làm thế náo để phủ xanh mà không bị bắn vào via (chân linh kiện).các bác chỉ cho em với

Comment

mạch in

Chào mọi người ,
      Từ khi tham gia diễn đàn đến nay mình rất hay đọc nhưng chưa gửi bài viết nào cả . Hiện nay mình đã nắm được và đang đưa vào sản xuất mạch in một lớp từ a-z chất lượng cao và gí thành lại rẻ. Nếu bạn nào làm ít mạch thì chỉ cần một lọ keo UV , một máy in, đèn chụp uv, 1 khung in lưới , chất phủ xanh , thế là bạn có thể làm mạch in một lớp các kiểu.
      RE : còn một cái máy khoan nữa .

Comment

Xin hỏi mục UV hay keo UV mua ở đâu vậy (Hà nội - Hải Phòng)

Email:
        Website:
        Handphone:

Comment

Keo UV

Trên Hà Nội bạn có thể mua trên phố Hàng Hòm , loại dùng được khoảng 300k/hộp,loại xin thì từ 1 triệu trở lên còn ở Hải Phòng thì mình không rõ.

Comment

Trong Theat mày có khá nhiều bài về phủ xanh mạch in rồi nhưng hình như vẫn chưa ái đưa đựoc ra câu trả lời thỏa đáng thì phải.
            Đó là :
            1.Chất phủ xanh mạch in là chất gì ( theo một số chuyên gia thì nó gọi là Flux hay Lacque gì đó)
            2.Cách sử dụng như thế nào
            3.Giá cả, địa chỉ cung cấp, tư vấn ở các khu vực.

Phủ nhựa thông trông sáng thật,cũng đẹp và tương đối bền nhưng khi hàn thiếc nó lan khủng khiếp, nhất là khi hàn ở phần có diện tích đồng rộng, trông xấu không chịu đươc dù đã cố gắng khống chế thiếc lan nhưng cái vết hàn nó chẳng thành cái hình thù gì cả, xấu lắm.Mấy cái mạch phủ xanh hàn xong vết hàn tròn bóng trông rất công nghệ
            Last edited by duong_act; 20-08-2009, 11:48.

Comment

Chào các bạn, chất phủ xanh thực ra là một loại sơn chịu nhiệt nó bao gồm : oxit kim loại, màu xanh thì dùng oxit crom ,keo 2k . Các bạn có thể làm một cách đơn giản như sau:
              - Pha oxit crom với với phần keo 2k (nhớ ko cho đông cứng vào ) trộn đều cho thật nhuyễn. màu đậm hay nhạt là tỉ lệ 2 loại.
              -Lấy phần vừa pha trộn với chất đông cứng theo tỷ lệ 10:1
              Thế là bạn đã có chất phủ xanh rồi, nhớ dùng hết lượng đã pha và nên rửa lưới phủ xanh sau khi làm bằng Butin .
              Chúc các bạn thành công!

Comment

Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
                Nhiều thành viên dientuvietnam gặp Lan Hương ngoài đời, đa số là bên Box cao tần. Và ai cũng cho rằng Lan Hương hình như là con gái, và ... 21 tuổi.

Chả biết họ có sai không nhỉ.

Anh thấy lớp keo 2K trên mặt gạch men không ?

- Nó chịu nhiệt độ lên đến trên 600 độ C.
                - Không có bọt bong bóng nào hết.
                - Độ đặc của nó hoàn toàn như mực phủ (xanh đỏ tím vàng chứ không chỉ xanh như anh tưởng).

Nói chung là do mình chứ không phải nó, và bản chất của hai thứ đó là một.

Lan Hương.
                keo 2k này nếu ở Hà Nội thì mua ở đâu vậy, khi mua thì hỏi là keo 2k, hay còn tên nào khác, anh em biết chỉ thêm cho mới. thank!
                Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

Nguyên văn bởi congtosy Xem bài viết
                  Trên Hà Nội bạn có thể mua trên phố Hàng Hòm , loại dùng được khoảng 300k/hộp,loại xin thì từ 1 triệu trở lên còn ở Hải Phòng thì mình không rõ.
                  bữa nọ có qua hàng hòm, hỏi mua sơn phủ mạch in, chẳng hiểu sao người bán cho 1 hộp xanh về sơn mạch khi hàn thì cháy khét mù à! có lẽ ko đúng chỗ, bạn cho anh em địa chỉ số nhà cụ thể đi

Comment

Nguyên văn bởi darkness1982 Xem bài viết
                    Mình cũng đi lang thang tìm hỏi mua keo 2K ở khu Hàng Hòm, Lý Quốc Sư (Hà Nội) mà không ai biết cả?
                    hỏi 2k họ toàn chìa cho Emosi và keo A,B

Comment

keo 2k thì mình biết nhưng cái bột oxit kia thì mình chịu không biết bán ở đâu nữa.mình ở hải phòng đi hỏi khắp nơi mà ko có

Comment

Ở Hải Phòng thì mình không biết nhưng ở HN thì trên phố hàng hòm có đủ loại cho bạn chọn. Bạn thử vào của hàng hóa chất hỏi mua bột màu o xit xem, ko nhất thiết phải màu xanh, bạn cũng có thể mua bột màu làm gốm cũng được nó chịu nhiệt rất cao và màu thì đủ loại cho bạn chon.

Comment

thực ra mình nghĩ cái màu chẳng quan trọng vì anh em mình làm nhà dùng,còn tính đến chuyện thương mại thì mạch của nó còn phải in chữ và hình thù linh kiện trên mạch nữa, mà cách in như thế nào thì tôi cũng đang tò mò muốn biết. anh em nào biết bàn thêm vụ này xem!

Comment

Nguyên văn bởi daominhchien Xem bài viết
                            thực ra mình nghĩ cái màu chẳng quan trọng vì anh em mình làm nhà dùng,còn tính đến chuyện thương mại thì mạch của nó còn phải in chữ và hình thù linh kiện trên mạch nữa, mà cách in như thế nào thì tôi cũng đang tò mò muốn biết. anh em nào biết bàn thêm vụ này xem!
                            Chắc chỉ là in lưới thông thường thôi. Làm thế nào để phủ xanh không dính vào Via, pad.Có lẽ chất phủ xanh nó cũng hòa tan ra như keo sau đó cũng dùng lưới in.

Comment

Chào các bác em đang tính phủ xanh cái mạch thì mua các thứ đó ở đâu ạ!!!nếu có bác nào mua rồi cho em xin cái bảng giá'
                              NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

Nguyên văn bởi daominhchien Xem bài viết
                                Bác muốn in tên link kiện và hình link kiện lên mạch in hả ? Đơn giản thôi bác đi học luôn một lớp in lưới đi, Chỉ cần kéo lụa là xong, bằng mực trắng đó.

Comment

Về tác giả

Collapse

david Tìm hiểu thêm về david

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X