Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác giúp e với. Diode này là loại nào ạ !!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác giúp e với. Diode này là loại nào ạ !!

e tra con này trên mã SMD làRF103L2S ko biết chuẩn ko nữa .

các bác xem giúp e với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! dùng loại nào dược ạ,

Comment

Nguyên văn bởi anhtu2017 Xem bài viết
      các bác xem giúp e với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! dùng loại nào dược ạ,
      Tác dụng cụ thể của nó trong mạch trên là gì?

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
        Tác dụng cụ thể của nó trong mạch trên là gì?
        Nó nằm giữa 2 chân 1-2, 4-5, 7-8 của IC STK 621-051B , dùng điều khiển đông cơ 3 phase bác ak.
        Tác dụng của nó e đoán là để ổn áp cấp cho KDTT bên trong của IC để dk ddienj áp ra động cơ. mong bác chỉ giáo !!

Comment

Tra datasheet thì thấy nó là zenner 17.6-18.3V

Comment

e cảm ơn các bác đã giúp. e mới vào nghề nên non tay lắm mong các các giúp e nhiệt tình ak. thanksssssss

Comment

Nó nằm giữa 2 chân 1-2, 4-5, 7-8 của IC STK 621-051B , dùng điều khiển đông cơ 3 phase bác ak.
              Tác dụng của nó e đoán là để ổn áp cấp cho KDTT bên trong của IC để dk ddienj áp ra động cơ. mong bác chỉ giáo !!
              Ko tìm thấy datasheet của IC này nhưng thấy con STK621-061-E chân cẳng cũng có vẻ giống mà giữa các chân trên ko thay có diode nên với IC này bạn cũng thử tháo diode xem. Nếu nhất thiết phải có thì dùng loại 600V, fast-recovery như trên con STK621-015

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
                Ko tìm thấy datasheet của IC này nhưng thấy con STK621-061-E chân cẳng cũng có vẻ giống mà giữa các chân trên ko thay có diode nên với IC này bạn cũng thử tháo diode xem. Nếu nhất thiết phải có thì dùng loại 600V, fast-recovery như trên con STK621-015
                Trên mạch nó mắc song song vs con tụ hóa 22mF-60V dấy ạ. nó bị thủng hết cả 3 con dz này vs con STK đo cũng die mà e ko tìm đc datasheet của con dz nên ko biết kiếm con nào thay thế nó dc ạ.

Comment

vì nó die nên e ko đo dc nó bnhieeu Volt mà đọc số trên thân thì kiếm hoài không ra ạ.

Comment

Trên mạch nó mắc song song vs con tụ hóa 22mF-60V dấy ạ. nó bị thủng hết cả 3 con dz này vs con STK đo cũng die mà e ko tìm đc datasheet của con dz nên ko biết kiếm con nào thay thế nó dc ạ.
                    Ý mình nói là giữa các chân của STK621-061-E ko có DZ, trong khi chân của nó cũng giống con 051-B nên thử bỏ chúng đi xem sao.
                    Còn trị số của DZ mình nghĩ là lớn hơn VCC 1 chút là được, nếu ko được thì lớn hơn 1,414*VCC (1,414 là căn bậc 2 của 2).

Comment

cám on bac tư vân, e đã bỏ thử vẫn chạy được, nhưng e chỉ sợ nó làm con 621 đk tốc độ ra bị ảnh hưởng thui ak, nên e ms cố tìm thay nó như thiết kế ban đầu.

Comment

cám on bac tư vân, e đã bỏ thử vẫn chạy được, nhưng e chỉ sợ nó làm con 621 đk tốc độ ra bị ảnh hưởng thui ak, nên e ms cố tìm thay nó như thiết kế ban đầu.
                        Mình nghĩ là bạn lấy theo điện áp ghi trên tụ cũng được vì nó song song với tụ.

Comment

vâng e biết phải làm thế nào oy ak. cám ơn các bác đã giúp đỡ ạ...

Comment

Về tác giả

Collapse

anhtu2017 Tìm hiểu thêm về anhtu2017

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X