Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp tìm linh kiện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp tìm linh kiện

chào anh chị, em là người mới, không chuyên về điện tử nhưng thích mày mò nên mấy khoản tính toán em đành chịu, em định làm một cái amli chơi nhưng chưa hiểu vài thứ mong được chỉ giải

tên chợ gọi biến thế tạo nguồn đối xứng là gì & tụ lọc bao nhiêu là đủ?
    loa dập bass của amli gọi là gì & bán ở đâu trong hợ nhật tảo?
    em muốn tìm vài con ic: 4558C, TEA2025B, TDA2030A anh chị đi mua rồi cho hỏi trong chợ có bán mấy con này ko?
    cách chọn điện thế cho tụ hoá?
    hồi tiếp dòng và hồi tiếp áp là gì? (đọc mấy bài trên diễn đàn thấy mọi người nhắc đến cái này nhưng không hiểu )

Uppppppppppppppppppppppppppppp

Comment

upppppppppppp ko ai giúp em ah

Comment

Nguyên văn bởi hyondd Xem bài viết
        chào anh chị, em là người mới, không chuyên về điện tử nhưng thích mày mò nên mấy khoản tính toán em đành chịu, em định làm một cái amli chơi nhưng chưa hiểu vài thứ mong được chỉ giải

tên chợ gọi biến thế tạo nguồn đối xứng là gì & tụ lọc bao nhiêu là đủ?
        loa dập bass của amli gọi là gì & bán ở đâu trong hợ nhật tảo?
        em muốn tìm vài con ic: 4558C, TEA2025B, TDA2030A anh chị đi mua rồi cho hỏi trong chợ có bán mấy con này ko?
        cách chọn điện thế cho tụ hoá?
        hồi tiếp dòng và hồi tiếp áp là gì? (đọc mấy bài trên diễn đàn thấy mọi người nhắc đến cái này nhưng không hiểu )
        Cháu hỏi những câu hỏi kiểu này thì không ai dám chỉ giải đâu ! đọc mấy bài trên diễn đàn mà không hiểu chút nào thì sao mà làm được , thôi thì cố gắng đọc thêm các mục khác liên quan , hoặc đi mua linh kiện rồi tự làm theo các mẫu sơ đồ đã post lên rất nhiều rồi đó , làm từ cái đơn giản trước như TDA 2030 ,rồi đến TEA 2025 , được rồi thì tiếp đến mạch 4558 v.v và các linh kiện khác như trở và tụ thì cứ theo sơ đồ mà mua , hoặc đến nhà bác thợ nào đó mà hỏi mua cho tiện cháu à . đó là làm để chơi thôi , còn muốn làm để biết thì phải HỌC nghiêm túc , thật nghiêm túc thì may ra mới biết được .

Comment

Về tác giả

Collapse

hyondd Tìm hiểu thêm về hyondd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X