Thông báo

Collapse
No announcement yet.

con transistor nay nay là gi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• con transistor nay nay là gi

--------------------------------------------------------------------------------

con transistor loại này (trong ảnh) có ghi 2N 5551 128, nghĩa là gì ,nó ở trong bộ điều khiển từ xa dùng sóng FM ,bị nổ em muốn thay thế =1 con khác được không mong được sự gúp các anh thank
    Attached Files
    |

Anh thử ra tiệm mua con tran PNP công suất nhỏ nào thay cũng đc mà...xem đúng chân thì nối vào là ăn...^^...Theo đúng thứ tự chân C-B-E của anh...em thấy con S8550 đúng ý đó...kon đó thị trường có..( chỗ em)
    Hình như con S8550 là E-B-C ( theo hình của bác thì mắc ngược lại)

Comment

bạn ở chổ nào vậy cho mình địa chỉ đi mình cũng đang cần con này
      thank !

Comment

Tot hon het la ban len do chan de xac djnh B ,C ,E ruj hay lap vo.de xac dinh chan dung dong ho kim do cho de.dat o nac x100 hoac x1k.chu y day den cua dong ho la day duong day do la - truoc tien xac djnh do la tran thuan hay nghich nhu con cu ban la con trang nghich dien ap dien ap dieu khien la .cach do nhu sau:xac dinh chan b dat we day mau den vao 1 chan bat ky lay we do do lan luot 2 chan con lai ghj laj ket wa do hoac nho cung dc neu thay do o 2 chan cung 1 gga trj R thj do chan co day mau den la b neu khac nhau thj doi we den sang chan khac va do tung tu .khj nao ket wa do o 2 chan ma cung 1 gja trj R thj xac djnh chan guj jm do la b de xac djnh chan C va E .bay jo da bjet 1 trong 2 chan con laj la C.E ruj thj dat we do o 2 chan nho la do 2 lan dao we do gjua 2 chan ghi laj gja trj R lan do nao co R lan nhat thj xach djnh chan co we den la C chan con lai la E.THONG THUONG TRANZITOR CUA NHAT THJ CHAN B NAM O BEN PHAJ CHAN E NAN BEN TRAI .TRANZITOR CUA TQ THJ NGUOC LAJ .Chan C thuong la o giua
        Email:
        phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

Nguyên văn bởi hung th Xem bài viết

--------------------------------------------------------------------------------

con transistor loại này (trong ảnh) có ghi 2N 5551 128, nghĩa là gì ,nó ở trong bộ điều khiển từ xa dùng sóng FM ,bị nổ em muốn thay thế =1 con khác được không mong được sự gúp các anh thank
          Bạn ơi con này công suất nhỏ bạn có thể lắp C1815 là ok chú ý thứ tự BCE mình nhớ k nhầm thì con 2N5551 chân B ở giữa thì phải
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
            Bạn ơi con này công suất nhỏ bạn có thể lắp C1815 là ok chú ý thứ tự BCE mình nhớ k nhầm thì con 2N5551 chân B ở giữa thì phải
            Bác quên tần số làm việc của nó rồi!
            Nếu khuyếch đại dưới 30MHz, thì thay thế được, còn trên 30MHz thì không!
            Vì sao ư?

Chúc vui.
            Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

hung th saigon Tìm hiểu thêm về hung th

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X