Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ về cảm biến độ ẩm và 555

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ về cảm biến độ ẩm và 555

Các pro cho em hỏi gắn cảm biến độ ẩm HS1101 hay SHT10 vào IC555 như thế nào để nó hoạt động được ạ ,em ko rành lắm , mong mọi người giúp đỡ ạ. Cảm ơn các pro nhiều!

Nếu bạn dùng HS1101 thì trong datasheet có mạch ứng dụng luôn rồi đó, cứ theo thế mà lắp mạch thôi. HS1101 có đầu ra là điện dung nên mới cần IC555 để tạo thành mạch tạo xung. Đo tần số xung, chuyển đổi ta được giá trị độ ẩm. Mạch tạo xung thế nào thì bạn tham khảo datasheet. Còn con SHT10 mình chưa dùng, đọc datasheet thì đầu ra đã là tín hiệu số, không phải dùng IC555 (do đó con này đắt hơn con HS1101 ).

Comment

Nguyên văn bởi ngoclucbao Xem bài viết
      Các pro cho em hỏi gắn cảm biến độ ẩm HS1101 hay SHT10 vào IC555 như thế nào để nó hoạt động được ạ ,em ko rành lắm , mong mọi người giúp đỡ ạ. Cảm ơn các pro nhiều!
      vấn đề là bạn lên chọn lấy 1 con tìm hiểu con đó rồi có vấn đề khó khăn thì mọi ng mới biết mà giúp đc
      (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

Tại em tìm trong Proteus ko có HS1101 nên mạch ko chạy đc . Em cám ơn cac anh ạ .Mà ko có HS1101 trong Proteus thì có cách nào khắc phục ko ạ?

Comment

Khi mô phỏng bằng Proteus thì bạn thay cảm biến độ ẩm HS1101 bằng 1 cái tụ không phân cực

Comment

Về tác giả

Collapse

ngoclucbao Tìm hiểu thêm về ngoclucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X