Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Góp ý mạch in

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Góp ý mạch in

Các anh chị cho em hỏi ,mạch logic số hiển thị ra led 7đoạn(2led)- (ko dùng VĐK), khi vẽ mạch in thì ngoài các dây dẫn với bộ giải mã ra có phải nối các chân 2 led lại với nhau ko ạ?

Mạch nguyên lý đâu,nói như thánh ý,có cần mình phán như thánh ko?
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

IC số bạn cứ mô phỏng nó chạy chuyển sang layout vẽ thôi. nó có đường dây sẵn cho mình rồi mà.
      Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
      gmail :

Comment

mạch nguyên lí a tìm trong các bài" đã chuyển" mạch đo độ ẩm các trang trc ấy, e đã gửi lên ùi . nhưng trong proteus khi chuyển sang mạch in ko có chân của led 7đoạn nên ...

Comment

B cho xem cái sơ đồ nguyên lý

Comment

mach do do am.rar đây là sơ đồ nguyên lí ,các anh chị xem giúp em ạ

Comment

Nguyên văn bởi ngoclucbao Xem bài viết
              mach do do am.rar đây là sơ đồ nguyên lí ,các anh chị xem giúp em ạ
              bạn add chân cho led 7 vào nhé. trong proteus cũng có sơ đồ chân của nó đấy. khi chuyển sang mạch layout nếu vẫn ko có chân thì bạn ấn tìm linh kiên rồi ấn từ khóa 7seg, nó sẽ ra. rồi bạn đi dây bt thôi
              Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
              gmail :

Comment

Nguyên văn bởi ngoclucbao Xem bài viết
                nhưng trong proteus khi chuyển sang mạch in ko có chân của led 7đoạn nên ...
                Chân của led 7 đoạn tì bạn phải tự tạo thư viên cho nó thôi, có led thất rồi dùng đồng hồ kiểm tra vị trí, khoảng cách các chân rồi tạo thư viện. Google search tạo thư viện chân linh kiện trong proteus có rất nhiều hướng dẫn.

Comment

Về tác giả

Collapse

ngoclucbao Tìm hiểu thêm về ngoclucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X