Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tìm đồ án kỹ thuật số

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tìm đồ án kỹ thuật số

em muốn tìm đồ án kts về để nghiên cứu
    các bac ai có thì pots cho em xin nhé
    hay có ý tưởng gi hay thì cũng bảo em nhé!

dung h thấy thế nào về mạch dếm xe vào bãi giử, khi xe vào nó xe tăng lên 1 giá trị, khi xe ra nó sẽ giảm 1 giá trị, chúng ta sẽ cho nó 1 trá giá trị giới hạn, vd:25 chiếc thì đèn báo quá tải sẽ bật lên, nhưng có 1 ông say rượu náo đó vẫn không thấy đèn, vẫn lao vào thì còi hú lên. sao?mạch trên đươ5c không? nhưng nến dùng để nghiên cứu thì hơi hơi non...
    theo babyfox thì nghiên cứu thỉ mạch bảo vệ là dzui dzuo nhất'

Comment

mạch này mình nghĩ đơn giản thôi ma
      chỉ cần dùng cảm biến(chỉ cần led thu phát là đủ),bộ đềm tiến lùi
      với 1 số cổng logic thoi.
      với lại cái này có khóa làm dồi nên sẽ o làm lại nữa!
      bạn có ý tưởng gì o? chúng ta cùng bàn nhe
      nếu bạn có tài liệu về các đồ án kts ở các trường thì pót cho mình xin nhé!

Comment

em muon tim mach dieu khien tu xa bang hòg ngoai anh chi nao co chi em voi

Comment

Nguyên văn bởi dangsihien Xem bài viết
          em muon tim mach dieu khien tu xa bang hòg ngoai anh chi nao co chi em voi

Dùng thử mạch này xem, lợi hại lém!
          Attached Files
          Quang Nhat
          ---------------------------------------
          Yahoo :quangnhat85ls
          Mail :
          Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Nguyên văn bởi babyfox Xem bài viết
            dung h thấy thế nào về mạch dếm xe vào bãi giử, khi xe vào nó xe tăng lên 1 giá trị, khi xe ra nó sẽ giảm 1 giá trị, chúng ta sẽ cho nó 1 trá giá trị giới hạn, vd:25 chiếc thì đèn báo quá tải sẽ bật lên, nhưng có 1 ông say rượu náo đó vẫn không thấy đèn, vẫn lao vào thì còi hú lên. sao?mạch trên đươ5c không? nhưng nến dùng để nghiên cứu thì hơi hơi non...
            Mô tả nghe có vẻ không khó. nhưng em nghĩ thực tế lại rất phức tạp về tính chính xác cũng như ứng dụng được của nó...
            Quang Nhat
            ---------------------------------------
            Yahoo :quangnhat85ls
            Mail :
            Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

o ai pót đồ án choem à?
              giúp em đi

Comment

Dùng Ic số thông thường làm đồng hồ được ko bạn(ko dùng IC lập trình).
                Mạch thì mình làm chạy rồi nhưng sơ đồ thì lại lười vẽ quá.Chỉ nhìn tập học rồi làm luôn.
                Nếu bạn thích nó thì mình sẽ góp ý.

Comment

em cam on nhe
                  nhung dong ho so em lam dc doi
                  anh co y tuong gi hay ve tu dong hoa khong?

Comment

ai co so do mach dieu khien cua ra vao tu dong thi cho em sin nhe
                    gom 1 cua ,2 cam bien hong ngoai dat 2 phia trong va phia ngoai

Comment

mình cũng đang làm đồ án vi xử lý, đồ án về mạch chạy chữ, có liên quan tới led matrận 8x8, anh em có tài liệu hướng dẫn cách hoạy động của led ma trận 8x8 thì chỉ giáo cho mình với nhé, thanks

Comment

BAC CO TAI LIEU NAY CO SO DO NGUYEN LY POSS CHO ANH EM THAM KHAO CAI

Comment

cai DO AN ve gara ô tô ai có poss cho mình cái sơ đồ nguyên lý với

BAC CO TAI LIEU NAY CO SO DO NGUYEN LY POSS CHO ANH EM THAM KHAO CAI[/QUOTE]

Comment

cai do re o ma
                            tu thiet ke di

Comment

mình cũng đang học kts, mình định làm cái đồ án về đèn giao thông có dùng led 7 đoạn hiển thị giờ. mình nghĩ nó rất hay vì nó tổng hợp nhiều kiến thức kts như: mạch đếm, giai mã, đồng hồ... đó chỉ mới là ý tưởng thôi còn kiến thức mình chưa đủ để làm còn chờ học kết thúc môn đã. hy vọng được các anh các bạn cùng chia sẽ, và góp ý giúp với.
                              thna!

ĐƯỜNG ĐI KHÓ,
                              KHÔNG KHÓ VÌ NGĂN SÔNG CÁCH NÚI
                              MÀ CHỈ SỢ LÒNG NGƯỜI NGẠI NÚI E SÔNG !

Comment

Về tác giả

Collapse

dung h Tìm hiểu thêm về dung h

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X