Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tra cứu IC số, tương đối đầy đủ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bạn ơi! sao tôi download mà không được hình như là link nó bị die rồi bạn oi! giúp mình với nha

Comment

sao mình ko dowload đc nhỉ ai dow cho mình xin 1 bản , rất cảm ơn các bạn :email: new1149@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi Katecka Xem bài viết

Gần như toàn bộ IC số chuẩn, do Texas Instruments. Tài liệu hơi dài (800 trang, 6 MB)
        Download
        Link die rồi ai cho mình lại link đi

Comment

Ủa, lâu nay link die mà mình không biết, xin mời download bản cập nhật của TI
          link
          Đã bỏ nghề về quê chăn gà...

Comment

Nguyên văn bởi Katecka Xem bài viết
            Ủa, lâu nay link die mà mình không biết, xin mời download bản cập nhật của TI
            link
            cho link media đi bạn cái này donwload 8kb/s

Comment

Nguyên văn bởi nghichdientu Xem bài viết
              cho link media đi bạn cái này donwload 8kb/s
              Phiền với cậu này quá , được voi đòi tiên.
              Tôi download xong rồi, đâu cần link media.
              Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

mình cũng muốn sử dụng mà ko biết làm sao? tại vì mình đang bị vấn đề con 8895c âm thanh bị lúc mất lúc có mà ko phải do ic âm thanh. muốn có sơ đồ con 8895 mà ko biết phải làm sao?

Comment

co download đuoc dau ban ban co the gui gmail cho minh duoc khong ,cam on ban nhieu:duyhaudientu923@gmail.com

Comment

có ai còn file này ko cho mình xin với, link die mất rồi

Comment

Tài liệu quá hay luôn! nhưng nó thiên về nguyên lý, sơ đồ chân chỉ chứa chân logic, còn sơ đồ chân thực tế trên ic như kiểu datasheet nó ko có nhỉ!

Comment

Nguyên văn bởi 마 체 Xem bài viết
                        Tài liệu quá hay luôn! nhưng nó thiên về nguyên lý, sơ đồ chân chỉ chứa chân logic, còn sơ đồ chân thực tế trên ic như kiểu datasheet nó ko có nhỉ!
                        IC số logic thì như vậy là đủ xài rồi , đâu phải như IC analog mà cần sơ đồ chân nữa , có đủ ký hiệu các chân là tốt rồi , cứ thế mà ghép chúng với nhau .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                          IC số logic thì như vậy là đủ xài rồi , đâu phải như IC analog mà cần sơ đồ chân nữa , có đủ ký hiệu các chân là tốt rồi , cứ thế mà ghép chúng với nhau .
                          cũng phải biết chân Vcc và chân GND mà cấp nguồn chứ bạn! mình mới học số nên gà mờ lắm

Comment

cũng phải biết chân Vcc và chân GND mà cấp nguồn chứ bạn! mình mới học số nên gà mờ lắm
                            có hình ảnh của IC trong tra cứu là đã có làm dấu chân Vcc và GND cả rồi , hoặc nếu không có thì nó (IC) đã thuộc nhóm chân mặc định 7/8-GND , 14/16-Vcc v.v

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                              có hình ảnh của IC trong tra cứu là đã có làm dấu chân Vcc và GND cả rồi , hoặc nếu không có thì nó (IC) đã thuộc nhóm chân mặc định 7/8-GND , 14/16-Vcc v.v
                              Mình thử xem 2con 7490 và 7493 Vcc-5 GND-10 nhưng trong bộ này không có chú thích bạn ạ!

Comment

Mình thử xem 2con 7490 và 7493 Vcc-5 GND-10 nhưng trong bộ này không có chú thích bạn ạ!
                                với hầu hết IC logic họ 54/74 chân cuối hàng đầu tiên là chân âm , chân cuối hàng bên kia (đối với chân 1) là chân dương . nên trong sơ đồ mạch hoặc nguyên lý người ta có thể không vẽ chân cấp nguồn .nhưng người khai thác phải tự hiểu . cá biệt có vài loại như 7490- 7491-7492-7493-7494-7496 v.v thì chân 5 là vcc và chân đối 12 là chân âm .

Comment

Về tác giả

Collapse

Katecka Tìm hiểu thêm về Katecka

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X