Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch Điện USB?????????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch Điện USB?????????

Tui có một chiếc USB bị die do cắm nhầm (ở máy tính thằng bạn, vì nó rút dây cắm cổng trước ra nhưng cắm lại không đúng). Muốn sửa quá nhưng chưa có kinh nghiệm gì về thiết bị này.
    Ai có kinh nghiệm gì hay la có mạch điện của nó thì share cho tui nghe. Cảm ơn nhiều
    Có thể liên lạc với tui qua mail: knight4786@gmail.com

Nguyên văn bởi girlkiller Xem bài viết
    Tui có một chiếc USB bị die do cắm nhầm (ở máy tính thằng bạn, vì nó rút dây cắm cổng trước ra nhưng cắm lại không đúng). Muốn sửa quá nhưng chưa có kinh nghiệm gì về thiết bị này.
    Ai có kinh nghiệm gì hay la có mạch điện của nó thì share cho tui nghe. Cảm ơn nhiều
    Vậy là bạn phải đổi nick thành USBkiller rồi ! he he !!
    Đùa tí cho vui !

Có lẽ khi cắm nhầm thì 2 chân Vcc và GND đã bị đảo. Có lẽ đành bó tay !
    Imagine all the people
    Living life in peace...

Comment

co le la ban nen cap nguon cho úb roi kiem tra ben ngoai
      dung cam vao may tinh
      nen cap nguon dung chan dung cap nguoc chan
      a nay
      usb cua ban co nghe nhac hay ko
      ban thu do dien truoc do tu chan nguon do vao ic neu vao du la co the chet ic con ko vao duoc chan ic la mach cap nguon co van de
      minh chi hoi biet 1 chut
      co gi ban nhan lai
      |

Comment

ngược nguồn ko chết bút nhớ usb đâu.bên trong nó thường có diot khống chế mà,người ta tính cả rồi.tui đã thử nhiều rồi,cách tốt nhất là ra lê thanh nghị làm cái khác, cũ mà tốt, hay hồng hải new cho rẻ,vì giả dụ có biết chết ic tổ chức giao tiếp thì kím ở đâu, thay thế nào.....
        chúc viu
        |

Comment

bạn ơi
          USB của bạn có lẽ chỉ bị chết con trandito nguồn thôi
          đó là con nhỏ có 3 chân màu đen ấy
          thay con ấy đi
          mình đã sử nhiều con thành công rồi

Comment

Nguyên văn bởi girlkiller Xem bài viết
            theo tôi thì không có trường hợp gắm nhằm mà chỉ có lỗi nó hư hỏng thôi
            tôi gặp vài cái hư nhẹ thì khò hàn lại là được
            vì các loại usb trung quốc thì sinh nhiệt lắm

Comment

bạn thư kiểm tra xem phần nguồn của nó coi chác chỉ bị tiu chỗ cấp nguồn thui

Comment

hi!chao ban minh vua doc xong bai cua ban,minh co mot thac mac hyvong ban chi giao,minh cung co 1 cai may nghe nhac mp3 cua trung quocminh thuong xuyen napdien cho pin cua may bang cach dau vao 2 dau cap nguon cua may,bua truoc khong hieu sao no khong nen.co fai may cua minh da bi chay ic nguon khong?thank

Comment

Tiếng việt có dấu đi bạn ơi khó đọc quá mong các Mod Chú Ý Nhé okie!Mình cũng có cái USB nó nhận nhưng dung lượng Bằng không và ra là đòi FoMat Mong Các Huynh Chỉ Giáo.

Comment

toi co cai may nghe nhac can lap lai firware ban nao co trinh nap cho xin voi

Comment

Về tác giả

Collapse

girlkiller Tìm hiểu thêm về girlkiller

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X