Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch tạo xung 1Hz để làm đồng hồ thế này đúng ko ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Có thể bạn nên tháo một con thạch anh 32,768K trên main máy tính rồi mắc mạch chia 1khz thì đảm bảo là rất chuẩn,đừng dùng các dao động bán ở chợ trời!
    Technical Institutes
    Mobile: 0983278725
    Email:

Comment

tại sao cổng R và S của 4013 lại nối với nhau ?
      CTC (cổng 9) của 4060 là gì dzay?
      Tui chưa hiểu đoạn thạch anh, ai chỉ tui với đi. cách thức hoạt động của nó là sao dzay?
      Thanks
      Blog hỗ trợ lập trình C

Comment

tui gắn thêm 1 đồng hồ đo xung từ cổng 9 CTC của 4060, nhưng ko hiểu tại sao lại ra 32770Hz. Trong khi thạch anh đc cài là 32768Hz .............
        Và sao đồng hồ chỉ hiện số sau 1s tính từ lúc cho mạch chạy ?
        Blog hỗ trợ lập trình C

Comment

Mong các anh giải thích hộ em là tại sao em dùng thạch anh ròi mà khi test lại mạch bằng Proteus thì ở giây 0.8s thì lại nhảy sang chân tiếp theo ?
          Blog hỗ trợ lập trình C

Comment

sao trên mạch của bác ko thấy con thạch a nhỉ? minh mới xai proteus nên ko biêt.
            "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
            yahoo:
            gmail:

Comment

mình dùng con 40110 nhung nó ko mô phỏng đc. chẳng biết có chạy đc ko? làm đh bằng 40110 thi chi dung có 6 con 40110 thoi. tiet kim dc 6 con 74xx. sẽ bos sau vậy. thank
              "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
              yahoo:
              gmail:

Comment

Bạn dùng phần mềm j để vẽ vậy, sao mình dùng proterus vẽ giống hệt mà không chạy j cả, ai chỉ giúp với!!!

Comment

theo mình thi bạn nên dùng DS1307 thì sẽ đở mệt hơn đó. chỉ quan tâm tới việc đọc và hiển thị ra thôi, người ta đã làm sẳn IC thời gian cho mình dùng rồi mà

Comment

bác muốn thì mình share cho..chuẩn 1s luôn,,,,, mach 1hz.LYT

Comment

Về tác giả

Collapse

Pig_07 Tìm hiểu thêm về Pig_07

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X