Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch điện thi Vui Để Học

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch điện thi Vui Để Học

Không biết em có post nhầm mục hay trùng bài không nữa, nếu có mong anh admin thông cảm.
    Ý tưởng này của em lâu lắm rồi mãi đến bây giờ mới thực hiện được.
    Một lần lang thang trên mạng em tìm được cái sơ đồ thi Vui Để Học này (mạch trong file mô phỏng).
    Em dùng protues mô phỏng chạy thấy cũng ổn định nhưng chưa dám lảm,các anh chị xem giúp em mạch này có khả thi không,nghĩa là ráp thực tế nó chạy có ổn định không.
    mong các anh chị giúp dùm em,em là lính mới thôi!!!
    http://www.mediafire.com/?easuxt0mr57wck3
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

không ai góp ý dùm em hết à.....buồn quá!
    Gmail:

Comment

có chạy được đâu bạn ơi!
      Never forget who you are!

Comment

Phải ấn và giử nút reset thì nó mới chạy,mà cái mạch này dùng để làm gì thế
        "Hãy nhìn người yêu mình là đẹp
        Chứ đừng nhìn người đẹp mà yêu"

Comment

cái nút reset luôn mở khi có một nút nhấn thì ta nhấn nút reset để trở về trạng thái ban đầu.trong khi mô phỏng thì ta đóng cái nút nhấn đó lại rồi nhấn play sau đó nhấn lại cái nút để nó mở,nhược điểm của mạch này là mỗi lần một đội chơi nhấn xong thì phải bấm reset.
          mạch này dung trong trò chơi vui để học đó bạn.
          Last edited by hoangnam555; 06-12-2010, 09:02.
          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
            cái nút reset luôn mở khi có một nút nhấn thì ta nhấn nút reset để trở về trạng thái ban đầu.trong khi mô phỏng thì ta đóng cái nút nhấn đó lại rồi nhấn play sau đó nhấn lại cái nút để nó mở,nhược điểm của mạch này là mỗi lần một đội chơi nhấn xong thì phải bấm reset.
            mạch này dung trong trò chơi vui để học đó bạn.
            Mạch có chức năng như vậy thì mình vừa làm xong. Mình làm đồ án cũng về mạch chọn kênh như vậy, nhưng của mình có 7 kênh tương ứng với 7 đội chơi, khi 1 trg 7 đội bấm chuông thì đèn c đội đó sáng và chuông (của ban giám khảo) kêu. Mạch c mình có thêm cả phần reset tự động nên khi có đội bấm chuông thì sau 3s (có thể điều chỉnh được thời gian reset tự động này) thì chuông ngừng kêu và các đội lại có thể bấm chuông lại từ đầu.
            Mạch c bạn có 4 đội chơi thì chỉ cần bỏ đi 3 đội là xong và mạch trông đơn giản hơn. Mà mạch c mình thiết kế dùng ic số và mình đã làm mạch thật rồi (vì là đồ án mà) mạch chạy tốt. Nếu bạn hoặc bạn nào đó có quan tâm thì gửi mail cho mình theo điạ chỉ: vietlamddt@gmail.com mình sẽ gửi mạch cho.
            Mình vào diễn đàn bằng dt nên k thể post lên dc

Comment

vậy bạn gửi cho mình với nha:hoangnam6884@yahoo.com.vn
              thanks
              Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi vietlamdt Xem bài viết
                Mạch có chức năng như vậy thì mình vừa làm xong. Mình làm đồ án cũng về mạch chọn kênh như vậy, nhưng của mình có 7 kênh tương ứng với 7 đội chơi, khi 1 trg 7 đội bấm chuông thì đèn c đội đó sáng và chuông (của ban giám khảo) kêu. Mạch c mình có thêm cả phần reset tự động nên khi có đội bấm chuông thì sau 3s (có thể điều chỉnh được thời gian reset tự động này) thì chuông ngừng kêu và các đội lại có thể bấm chuông lại từ đầu.
                Mạch c bạn có 4 đội chơi thì chỉ cần bỏ đi 3 đội là xong và mạch trông đơn giản hơn. Mà mạch c mình thiết kế dùng ic số và mình đã làm mạch thật rồi (vì là đồ án mà) mạch chạy tốt. Nếu bạn hoặc bạn nào đó có quan tâm thì gửi mail cho mình theo điạ chỉ: vietlamddt@gmail.com mình sẽ gửi mạch cho.
                Mình vào diễn đàn bằng dt nên k thể post lên dc
                bạn có thể gửi cho mình đuọc không? mail: hieu0991@gmail.com
                cám ơn bạn

Comment

bác gửi cho em với, thank ạ:
                  Email: toan992@gmail.com

Comment

cảm ơn mấy bác.

Comment

[MENTION=166640]vietlamdt[/MENTION]::: gửi mình với. mail dengxin1991@gmail.com
                      thank

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangnam555 Tìm hiểu thêm về hoangnam555

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X