Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch điều khiển tốc độ động cơ??????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch điều khiển tốc độ động cơ??????

em đang làm đồ án về đề tài mạch điều khiển tốc độ động cơ 1 chiều dùng ic số(k có lập trình ở đây).bác nào có tài liệu hay mạch gì hay không cho em tham khảo với.thank các bác nhiều.

k ai giúp tôi với.chán thế

Comment

tham khảo

Comment

Tài liệu về động cơ một chiều:http://thegioicnc.com/@forum/showthr...&p=207#post207
        Diễn đàn , chuyên về máy tự chế, robot, mô hình , thủy lực, khí nén ... do các thành viên tự nghiên cứu và chế tạo.

Comment

khôg có bản nào hoàn thiện hơn hả các bác?

Comment

muốn điều khiển tổc độ động cơ phải dùng "vòng kín" theo phương pháp PLL mới chính xác. Nhập vào là tốc độ động cơ, lấy trục động cơ đo tốc độ, so sánh với tốc độ đưa vào, nếu nhỏ hơn thì tăng áp, nếu lớn thì giảm áp. Phương pháp thì đơn giản nhưng lúc thi công thì gặp một số vấn đề hơi khó xử lý. Hồi xưa tui làm đồ án này bị trục trặc cả tháng trời. Khi bạn làm thì tui sẽ nói điều đó cho bạn nghe.
            Mobile: 0982263051

Comment

Nguyên văn bởi tai_n_a Xem bài viết
              muốn điều khiển tổc độ động cơ phải dùng "vòng kín" theo phương pháp PLL mới chính xác. Nhập vào là tốc độ động cơ, lấy trục động cơ đo tốc độ, so sánh với tốc độ đưa vào, nếu nhỏ hơn thì tăng áp, nếu lớn thì giảm áp. Phương pháp thì đơn giản nhưng lúc thi công thì gặp một số vấn đề hơi khó xử lý. Hồi xưa tui làm đồ án này bị trục trặc cả tháng trời. Khi bạn làm thì tui sẽ nói điều đó cho bạn nghe.
              hỳ.thế bạn mail cho mình bản đầy đủ của đồ án b làm với.Mail của mình là hieu04@rocketmail.com
              cảm ơn bạn trước nhé.

Comment

Các anh ơi cho em hỏi . có con IC nào mà có chức năng giống như switch từ 1 chân phân thành 4 chân ko ???? Bưa trước em tìm hiểu được con 4066 mà nó chỉ làm từ 1 chân input ra 2 chân thôi ,hay là mình nối 2 chân đó vào tiếp 2 input khác cùng trên con 4066 đó như vậy thì sẽ ra 4 chân từ 1 chân ban đầu,, xin các anh cho ý kiến về cách này??

Comment

ic 4052 bạn ạ
                  Mobile: 0982263051

Comment

em đang có bộ điều khiển tốc độ động cơ xoay chiều : bị hư 2 con linh kiện CD4051BE , LM324N , mấy anh hay mua linh kiện chỉ chỗ em mua về thay thế với.

Comment

nếu bn ở hà nội thì bn ra chợ trời mua cửa hàng châu loan,long tú..đều có.lm324 25k/10 con.còn 4051 thì 8k/con.ở tphcm thì ra nhật tảo bn ak.

01689961326

Comment

các a ơi cho e hỏi xíu..mạch của e chạy dòng 12V áp nhỏ thì không sao. Linh kiện chạy Click image for larger version

Name:	untitled.jpg
Views:	2
Size:	53.6 KB
ID:	1362702ổn cả..nhưng khi cắm vào dòng lớn thì Bum con diod..hu giúp e với.

Comment

sao vao link tren kia dang ki rui ma khong download ve duoc co ai gui giup minh thi gui wa email nthanhlanh@yahoo.com.vn

Comment

bạn thay con đi ốt có dòng ngịch max lớn vào sẽ ổn ! đi ốt đó dòng nhỏ quá ! Gút Lắc

Comment

Về tác giả

Collapse

hieu04 Tìm hiểu thêm về hieu04

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X