Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hoi ve ic 7107?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hoi ve ic 7107?

bac nao noi cho toi hoat dong cua ic 7107 duoc khong? thanks

Nguyên văn bởi koten306 Xem bài viết
    7107 là con IC đo điện áp kết hợp giải mã LED,cho hiển thị 3-1/2 digit.Có 2 giải điện áp là từ 0-199mV và 0-1999mV.chi tiêt thế nào thì bạn vào datasheet của nó mà xem http://www.datasheetcatalog.com/data.../AME7107.shtml

Comment

tim hieu ve icl7107

Nguyên văn bởi koten306 Xem bài viết
      icl7107 la loai da nang no co the chuyen doi tuong tu sang so dong thoi co the hien thi truc tiep qua led 7 doan voi led 7 doan la anod chung
      muc bien doi cua no kohang 0.3 v no co 40 chan voi chan 21 la chan bp chan nay co the gan qua con tro toi led de han dong. ap cung cap cho no khoang 5v bao gom nguon am va nguon duong. chan 38,39,40 duoc gan voi mach dao dong rc tan so xung lock bang 1/4 tan so dao dong cua icl7107.cac chan tu 2 den chan 26 la cac chan cho ra hien thi led voi kha nang hien thi duoc 1888 va chan 37 duoc o muc cao khi kiem tra led. ca chan 33, 34 duoc gan tu tham chieu ( moi ban nao biet them ve no tiep tuc viet nha)

Comment

bac nao co tai lieu ve cac chan cua icl7107 ko jiup e voi

Comment

cac anh chi nao co nguyen tac hoat dong cua mach do dien ap co the send jup em voi dc ko em dang can rat gap,cam on anh chi rat rat nhiu

Comment

cac anh chi nao co nguyen tac hoat dong cua mach do dien ap co the send jup em voi dc ko em dang can rat gap,cam on anh chi rat rat nhiu
            - Đây là mạch đo điện áp sử dụng ICL7107 (file đính kèm)có một số đặc điểm sau:
            +Đo được 2 thang: 0-20V và 0-2000V
            +Có thể chuyển chế độ đo DC và đo AC
            - Mạch này tôi đã làm và chạy tốt, bạn có thể down về nghiên cứu và ráp thử.

Thân mến,
            Attached Files
            For a better world

Comment

Có bác nào làm vè ic 7107 để đo điện áp không giúp em với nếu có thể cho em sơ đồ mạch và cho em biết nó đo điện áp và dòng điện ntn nhé em cảm ơn nhiều

Comment

bac nao co tai lieu ve con icl7107 cho em xin.
                dang tim hieu ma khong tim thay tai lieu nao
                gui vao mail toan262@gamil.com
                cam on cac bac nhieu!

Comment

cho mình hỏi con ic l7107 bán ở đâu?

Comment

Về tác giả

Collapse

koten306 Tìm hiểu thêm về koten306

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...