Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có ai đang làm s7200 với WinCC không

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có ai đang làm s7200 với WinCC không

Chào các bạn
    Mình đang thử làm plc s-7200 link với WinCC bang PC access ,có bác nào đã làm qua rồi cho minh xin ít kinh nghiệm nha
    ThanksL -)
    BÉ YÊU

Cho bạn File hướng dẫn PC access. Cứ làm theo hướng dẫn là được, nhưng nó ko mô phỏng được như S7 - 300 với Wincc đâu. Bạn phải có PLC thiệt mới được.
    http://www.zshare.net/download/577594816a34f3e1/

Comment

chao ban ,ban da lam qua cai nay chua,khi minh lam voi s7300 thi no hien thi cach chon cac dia chi I/Q cua PLC khi minh chon Newtag-->select ,con trong s7200 thi no khong cho cai dia chi I/Q,minh dang mo mai ma chua duoc.
      BÉ YÊU

Comment

Bạn phải có phần mềm PC acess. Cài vào sau đó mình tạo tag bên PC acess như hướng dẫn. Rồi vào WinCC ad nó qua.

Comment

Minh lam theo huong dan nay day,minh da ket noi duoc nhu vay,gio la phan lap trinh voi cac dau vao ra I/Q no khac s7300 nen minh chua ket noi Duoc voi PLC
          http://rapidshare.com/files/21419055...Wincc.pdf.html
          BÉ YÊU

Comment

Mình ko biết bạn làm sao chứ nếu đã link được với S7 - 200 rồi thì bạn cứ dùng Microwin lập trình bình thường, sau đó cắm cáp đổ vào PLC nếu bạn đã tạo giao diện Wincc và dùng PC access gán tag đầy đủ là được.

Comment

uh thanks ban nhé,để mình thử vài hôm đã,vì đa số WinCC kết hợp s7300,với 300 thì mình cũng làm được rồi,với s7200 tài liệu cũng ít,mà không nói rõ lắm về các tag sau khi mình đã tảo nó từ PC access để từ đó mình link no đến các add cua I/Q plc đó
              BÉ YÊU

Comment

bác nào có tài liệu về phần này thì chia sẻ cho mình với nhé, s7200-WinCC
                BÉ YÊU

Comment

xin các tài liệu có ứng dụng thanh trượt trong WinCC
                  vì mình đang định thử dùng thanh trượt để đặt tốc độ ban đầu cho động cơ ,mình làm với s7200 nên hơi khó khăn.Mong các bạn giúp đỡ
                  BÉ YÊU

Comment

Về tác giả

Collapse

lalalalala Tìm hiểu thêm về lalalalala

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X