Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp mình con IC 7447

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp mình con IC 7447

Mình dùng con AT89c52 cung cấp 4 đầu vào cho con IC 7447 để giải mã chuyển từ BCD sang Hex,nhưng khi hiển thị ra con led 7 đoạn thì số 6 và số 9 lại mất đi 1 nét,là nét A với số 6 và nét D với số 9
    Bạn nào biết cách khắc phục chì mình với,mình nghĩ có lẽ no liên quan đến phần lập trình cho con IC 89c52

đúng thế...
    khi tiến hành giải mã từ VĐK qua 7447 thì 2 thanh A, D của Led 7 thanh bị mất.khi dùng 7447 thì phải dùng loại Led 7 thanh AC.
    Cái này bạn có thể khắc phục bằng cách lập trình trên VĐK. đương nhiên khi lập trình trên VĐK sẽ khó khăn hơn.
    Mình nghĩ không sao đâu, cứ thế cũng dc.
    okie

Comment

cái đó là do chip thôi bạn ơi.số 6 ko có nét A và nét D đối với số 9 là đúng rồi.nó cũng ra số 6 và 9 vậy !!! nếu bạn muốn số 6 và 9 có nét đầy đủ thì hãy dùng các chip khác 744x
      Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
      Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

Nguyên văn bởi bk_future Xem bài viết
        cái đó là do chip thôi bạn ơi.số 6 ko có nét A và nét D đối với số 9 là đúng rồi.nó cũng ra số 6 và 9 vậy !!! nếu bạn muốn số 6 và 9 có nét đầy đủ thì hãy dùng các chip khác 744x
        mình đã dùng mấy con chip khac 7446 nhưng kết quả vẫn thế

Comment

vậy thì nó là chuẩn giao tiếp của còn chip này rùi bạn đã thứ hết chip chuyển bcd cho led 7 chưa ? có vài con hiện đầy đủ đấy !!!!! Mình vẫn dùng con 7447 để hiện số thiếu nét như vậy !!!! chủ yếu là hiển thị để chúng ta biết số liệu thui mà nếu dùng làm quang báo thì bạn hãy dùng chip chuyên nghiệp hơn

Comment

74247 đủ nét không bị thiếu vậy lại tương thích chân bạn mua về thay thử.

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
            Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

74247 đủ nét không bị thiếu vậy lại tương thích chân bạn mua về thay thử.

Comment

ùhm hiện nay thiếu gì laọi đủ nét.Nhưng mình vẫn thix dùng con 7447 kết hợp với con 74146 để hiển thị led 7 hơn

Comment

Nguyên văn bởi bk_future Xem bài viết
                  ùhm hiện nay thiếu gì laọi đủ nét.Nhưng mình vẫn thix dùng con 7447 kết hợp với con 74146 để hiển thị led 7 hơn
                  bạn nói bạn có thể dùng 7447 kết hợp với 74146 để hiển thị đầy đủ led 7 đoạn .Vậy bạn cò thể nói rõ xem bạn kết hợp 2 con đó như thế nào

Comment

Nguyên văn bởi trungBK Xem bài viết
                    bạn nói bạn có thể dùng 7447 kết hợp với 74146 để hiển thị đầy đủ led 7 đoạn .Vậy bạn cò thể nói rõ xem bạn kết hợp 2 con đó như thế nào
                    bạn í chỉ nói là hiển thị thôi còn đầy đủ không thì hihi.
                    Sao không dùng 74LS247 đấy cùng chân đầy đủ.

Comment

IC 7447 để giải mã chuyển từ BCD sang DECIMAL,nhưng khi hiển thị ra con led 7 đoạn thì số 6 và số 9 lại mất đi 1 nét
                      trungBK sử dụng IC 74247 đi ,nó có đủ nét như bạn cần đó .

Comment

con 7447 có đặc điểm hiển thị "thiếu nét" như vậy,muốn đủ nét bạn có thể thay loại khác,họ CMOS 40xx cũng có 1 con nhưng mình ko nhớ rõ tên

Comment

Mình dùng con AT89c52 cung cấp 4 đầu vào cho con IC 7447 để giải mã chuyển từ BCD sang Hex,nhưng khi hiển thị ra con led 7 đoạn thì số 6 và số 9 lại mất đi 1 nét,là nét A với số 6 và nét D với số 9
                          Bạn nào biết cách khắc phục chì mình với,mình nghĩ có lẽ no liên quan đến phần lập trình cho con IC 89c52

Ban dung IC HFE4543 di,toi da dung roi. Vao mang yahoo search tu khoa HFE4543 roi download datasheet ve de xem .

Comment

Thieu net khi dung IC 7447

file datasheet cua IC4543 toi da download ve. Nhung khong biet tai sao khi goi kem lai khong hien ra. Ai biet cach nao de goi file kem theo xin huong dan.

Comment

Nhung khong biet tai sao khi goi kem lai khong hien ra. Ai biet cach nao de goi file kem theo xin huong dan.
                              bạn vào phần trả lời chi tiết nhé.
                              sau đó kéo thanh dọc xuống đến khi nào thấy chử "TẢI FILE TỪ MÁY" nhấp vào đó. -->hiện ra 1 khung cho phép bạn có thể đính kèm file, tối đa 5 file và có giới hạn dung lượng đấy.Nhấn vào Brower nhé. Và chờ cho đến khi upload 100% nhé. sau khi upload xong nhớ nhấn vào "ĐÓNG KHUNG NÀY " nhé.
                              Đơn giản rồi đúng không?

Comment

Về tác giả

Collapse

trungBK Tìm hiểu thêm về trungBK

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X