Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các anh giúp em sửa cái mỏ hàn 50w cái

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các anh giúp em sửa cái mỏ hàn 50w cái

nó đang hoat động thì tự dưng không còn nóng nữa. hình như do nhựa thôg chảy vào trong. mà em lấy đầu mỏ ra vệ sih rùi lắp lại y cũ nhưng vẫn không dc các anh chỉ em sửa với.
    Click image for larger version

Name:	anhso-42_IMG00476.jpg
Views:	1
Size:	112.6 KB
ID:	1411473
    Last edited by thanvu123; 20-01-2012, 11:31.

cái mỏ hàn này ko nhầm thì chỉ có mười mấy k nên tiền nào của đó thôi, mua loại tốt giá cao sài bền, còn muốn sửa thì ra tiệm mua ruột 60w về thay là xong
    CK6C -HUI

Comment

mỏ hàn hư hay ko nóng ở nhà mình gom lai chắc cũng được 5 cây dỏm có xịn cũng có
      |

Comment

mua cây tầm 150k sai cho lành, mấ cây nay ko đủ độ nóng, hàn công suất to 1 tí là toàn cức chì
        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
        092 2838 712 --->>

Comment

chả hiểu sao cái mỏ hàn 40w mua 20k của anh sài 4 năm nay hok bị hư ta

Comment

Nhựa thông chảy vào thì hết chữa,mình cũng bị hỏng 1 mỏ 40W Nga,tháo ra cũng không thể tẩy hêt nhựa thông được,mỏ hàn hết nóng luôn.Cái mỏ của bạn có mười mấy K sửa làm gì ,nó rất nhanh hỏng,tôi cũng sài qua một cái mới mua về vừa cắm điện nó nóng đỏ rực vỏ rồi đứt ruột luôn,còn mua ruột mới 60W cũng bằng tiền mua mỏ mới,không khéo lắp nó giật tung tay

Comment

xăng tẩy nhựa thông đc mà. phủ board bằng nhựa thông thì hàn hết chê

Comment

Chào ka nhà..!
                Có anh chị nào pit con KIA6282k ko..?
                Giúp em chế mạch khuếch đại âm thanh sử dụng con ic này dc ko..?
                Post sơ đồ mạch lên đây cho em nha..!
                Email:Tuananhkute102@yahoo.com

Comment

Mình thì mỏ hàn mới mua dùng hàn được khoảng 5-10 chân thì mỏ hàn nó bị oxi hoá hết, thiếc không ăn nữa, hàn khổ kinh người, trước cứ nghĩ là do thiếc mua cuộn mới về hàn với mỏ mới vẫn dính cước, không biết các bạn có kinh nghiệm gì trong vấn đề này không? Thanks

Comment

bạn xem hết video này đi sẽ rút ra được kinh nghiệm đó

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                      chả hiểu sao cái mỏ hàn 40w mua 20k của anh sài 4 năm nay hok bị hư ta
                      tôi được biết hình như bác chung hàn 1 tuần 1 chân linh kiện thì phải ??/!!!!
                      email:
                      chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Về tác giả

Collapse

thanvu123 Tìm hiểu thêm về thanvu123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X