Thông báo

Collapse
No announcement yet.

vỏ hộp bảng quảng cáo đèn led.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vỏ hộp bảng quảng cáo đèn led.

Cho em hỏi chút cái vỏ hộp biển quảng cáo đèn led mà có màu đen đó có phải nó là nhự mica không ạ.
    Cho em hỏi mua nó ở chỗ nào hà nội và mình tự dùng máy khoan để khoan lỗ gắn đèn led à. Hay là mình mua xong họ khoan cho luôn

Thánk mọi người đã đọc.

đấy là tấm aluminium composite hợp kim nhôm.giá 4,5 lít 1 tấm.lên google mà hỏi.mua tấm này rẻ thì họ chỉ bán thôi.còn mua ở chỗ làm biển thì có tiền họ sẽ khoan cho
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

Nguyên văn bởi hainew Xem bài viết
      Cho em hỏi chút cái vỏ hộp biển quảng cáo đèn led mà có màu đen đó có phải nó là nhự mica không ạ.
      Cho em hỏi mua nó ở chỗ nào hà nội và mình tự dùng máy khoan để khoan lỗ gắn đèn led à. Hay là mình mua xong họ khoan cho luôn

Thánk mọi người đã đọc.
      Như ở chỗ mình (TP Vinh - Nghệ An) thì gọi là tấm nhôn nhựa hay là ALU tụi mình thường mua với giá:
      +) Loại 2 ly (chiều dày) đen thường kích thước 1,2m*2.4m là 285.000 VNĐ
      +) Loại 3 ly (chiều dày) đen thường kích thước 1.2m*2.4m là 390.000 VNĐ
      ngoài ra còn có lọai đen bóng nữa lọai này đắt hơn loại đen thường, còn có các màu khác như nâu, vân gỗ... chièu dày thì có loại 4 ly, 5ly....
      VNATR Forum:

Comment

Em thấy bảng alu có lớp nhôm trên bề mặt của nó nên nó sẽ bền hơn mika.
        Tuy nhiên, nếu như thế khi làm bảng quảng cáo led thì rất dễ chạm điện.
        Em đang thắc mắc không biết làm sao để khi gắn led vào không bị chạm chập giữa các chân.
        Đã có ai làm bảng led bằng tấm alu có thể chia sẽ kinh nghiệm được không.
        Thank

Comment

Thì khoan rồi nhét led vào khi hàn thì không cho chân led chạm bề mặt là được, có gì đâu, chổ mình làm toàn sài ALU để làm vỏ, rất bền nếu làm kĩ.

Comment

Nguyên văn bởi n.hoangbak Xem bài viết
            Em thấy bảng alu có lớp nhôm trên bề mặt của nó nên nó sẽ bền hơn mika.
            Tuy nhiên, nếu như thế khi làm bảng quảng cáo led thì rất dễ chạm điện.
            Em đang thắc mắc không biết làm sao để khi gắn led vào không bị chạm chập giữa các chân.
            Đã có ai làm bảng led bằng tấm alu có thể chia sẽ kinh nghiệm được không.
            Thank
            nếu dùng LED 5mm thì lấy mũi 5 mà khoan,nhớ nghiêm cái khoan cho nó to hơn chút nhé,1 chút thôi chứ đâu phải khoan 2 cái lỗ bằng mũi 0,3 để cho 2 cái chân LED vào đâu mà chập đc.
            mà tiện đây cho e hỏi có bác nào biết ở HN chỗ nào bán alu lẻ ko vậy và giá cả nó thế nào,chứ mua cả tấm về thì e ko làm hết,chỉ thỉnh thoảng làm 1 cái biển quảng cáo thôi nên ko có nhu cầu mua cả tấm

Comment

Thế là nếu mình dùng tấm alu và led 5ly thì phải khoan lỗ 5ly rồi nhét cả con led vào chứ không phải khoan 2 lỗ nhỏ bằng chân led phải không anh?

Comment

uh,tất nhiên rồi,ai lại làm như e nói,
                ra đường để ý 1 chút là biết người ta làm như thế nào ngay mà,nên để ý đến những thứ xung quanh sẽ học đc nhiều thứ hay đấy

Comment

Về tác giả

Collapse

hainew Tìm hiểu thêm về hainew

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X