Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thu phát hồng ngoại bằng con SM0038

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thu phát hồng ngoại bằng con SM0038

Có bác nào cho em cái mạch thu phát hồng ngoại mà con thu là SM0038, có thể cho em ngoại hình của con thu hồng ngoại này, nếu không thì mô tả cũng được.
    Thank!
    ||

nó 3 chân đó...i như bjt vậy chân giữa vcc kề bên gnd xa hơn là out

Comment

còn mạch thu phát hồng ngoại bằng con ic 555 thì sao ? pro nào có ko,gửi cho em nha

Comment

Con SM0038 nhin kha ***khoang gap 4 lan con Tranistor,ban nhin no giong nhu cai dau may oto vay.Nhung to van chua biet nguyen ly hoat dong cua no,ban nao post lên cho xem cái.
        KThienBK

Comment

- có 1 chân xa nhất , là chân OUT , cho tín hiệu ra mức 0
          - chân giữa là +5V
          - chân còn lại là GND

Comment

cam on nhe

Comment

Với con này bạn có thể tạo một Module thu và phát hồng ngoại ! siêu nhỏ dùng làm thiết bị trao đổi dữ liệu cho chiếc Phone của bạn ! cần thêm một mạch IR qua cổng USB nữa là Oke ! mình đã làm thử ! bạn có thể lấy con này trong cổng IR của Laptop hỏng hay các thiết bị có cổng IR, tớ sẽ vẽ lại mạch và Post lên cho các bạn sau !
              Thiết bị truyền dẫn RF , các ứng dụng PLC , ARM , VXL ...

Comment

Cảm ơn các bác nhiều, em đã lắp thử con IR này bằng mạch 4017 và đã thành công.
                Thế còn cái mạch thu phát qua cổng USB của bác hungthinhqni thì sao nhỉ, bác nào có thì post lên cho anh em trên diễn đàn cùng xem.
                Thank!
                ||

Comment

Đây là mạch hồng ngoại giao tiếp qua USB. Khi nào kiếm ra con chip kia rồi tính tiếp
                  Attached Files

Comment

Em thấy cái mạch này cũng hay nhưng mà khó quá, chắc là chưa làm được nhưng vẫn mong kiếm được mấy cái mạch để úng dụng sau này.
                    ||

Comment

Các bác cho hỏi tý này!
                      không biết chùm tia hồng ngoại nó có gọn (nhỏ) như chùm tia laser trong bút laser không nhỉ? hoặc bác nào có tài liệu về hồng ngoại thì chỉ giùm nhé! thanhks

Comment

sao mà gọn dc... nó mà gọn như lazer thì bấm tivi phải canh đúng chỗ mới bấm dc...nó cũng như led thường thôi,chỉ có anh sáng của nó là ko thấy dc

Comment

Có bác nào cho biết cách đấu nối SM0038 với PSoC không nhỉ. Mình sử dụng 1 con OR để kết nối 2 đầu ra của khối "TX""BITTIMER" ở mạch phát rồi đưa ra chân phát SM0038. Ở mạnh thu mình dùng 1 con AND kết nối đầu ra của "BitTimerOutputPin" và tin hiệu nhận được ở chân thu của SM0038 rồi đưa vào "RXInputPin". Mình dùng con CY8C29xxx lên không dùng bộ Inverter. Nhưng khi chạy thử thì không thu phát được, bác nào có cao kiếm chỉ bảo hộ Mình cái. Với BitTimerAutoSet mình chọn là 9600b/s tương đương với inClk=24MHz/13 thì "BaudClk" được tính như thế nào cho phù hợp. Mong sớm nhận được sự chỉ giáo của các bác.

Comment

cho em ? nguyen ly hoat dong mach do muc nuoc dung IC555 & C1815,C2383
                            Ngày mai bắt đầu từ ngày hôm nay!!!

Comment

Anh multi system có thể cho biết 2 mạch của anh có vẻ giống nhau dùng 2 con ic 2323 và 2313 . anh làm em khó hiểu chổ này ko biết là mạch nào tốt hơn .ah có thể giải thích 1 chút về 2 mạch đó ko . cam on
                              Chester Bennington
                              Linkin Park
                              Numb

Comment

Về tác giả

Collapse

vandat07 Tìm hiểu thêm về vandat07

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X