Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mắc đèn lên bàn phím thế nào đây

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

50k cái nhỏ 70 k cái lớn

Comment

Nguyên văn bởi neo1241 Xem bài viết
      các huynh nhét đèn led vào bàn phím như thế nào vậy? chỉ gium em với ! Cảm un các bác nhìu nhìu !
      Coi thử kết cấu bàn phím của bạn có dễ lắp hay không, tùy loại. Dùng led 3mm dễ hơn, nguồn từ chuôi cắm phím có... Tùy tài tháo vát của bạn. Tôi làm rồi mà thấy chả đẹp đẽ gì

Comment

Nguyên văn bởi nguoiphuxe8x Xem bài viết
        Keo đó tên gọi là keo nhiệt hả cậu
        Vì mình thấy có loại keo dán kính không cần dùng nhiệt, nó đừng trong cái ống và có súng bắn ra
        À mà cái loại keo bạn nói mua ở đâu, giá bao nhiêu thế, cái súng bắn nó giá nhiêu
        Cái keo đó thị trường bán đầy, mà không biết keo gì thì cầm túi bóng đốt cho nó chảy nhựa ra
        sao cậu lại có cái ý tưởng kinh quá hiii,tớ cam đoan cậu làm xong nó chạy vài bữa cậu chán gỡ ra ngay
        |

Comment

à các bác cho em hỏi mới hình như nguồn ở bàn phím chác cũng dính tí xoay chiều đó nhỉ,tại có một lần em thử nguôn 5v trong máy tính em mắc đèn Led nối tiếp mới con điện trở 220 ôm mà đèn không sáng, rồi em lắp mấy con diot chỉnh lưu thì đèn mới sáng
          Em nói thế đẻ bác nguoiphuxe8x tính toán cho cẩn thận nha không thì cháy đó, Led 3v là an toàn
          |

Comment

hình như nguồn ở bàn phím chác cũng dính tí xoay chiều
            Cái này lạ à nha!!!!
            LED lắp ở mạch xoay chiều vẫn sáng đấy chứ!
            Cái này bác xem lại, xem kỹ lại chứ không thì . . . kỳ quá đi. . .
            Keo nến thì dùng nhiệt để dán. Keo silicon thì không cần nhiệt mà dán như dán hồ vậy thôi.
            Lắp đèn vào bàn phím, phải là bàn phím có phím cho ánh sáng đi qua thì mới có tác dụng và đẹp. Nếu không thì . . . chỉ nên soi sáng mà thôi. Đưa đèn LED lên cao cao như hai con mắt của con cua mới tác dụng. Vài ý kiến nho nhỏ.
            Chúc vui.

Comment

bác cứ thử nguồn máy tính mà coi
              em thí nghiệm thấy nó thế em nói hiiiii
              |

Comment

gui so do mạch bằng hình vẽ đi các bác ơi
                |

Comment

Nguyên văn bởi cddt07.1 Xem bài viết
                  à các bác cho em hỏi mới hình như nguồn ở bàn phím chác cũng dính tí xoay chiều đó nhỉ,tại có một lần em thử nguôn 5v trong máy tính em mắc đèn Led nối tiếp mới con điện trở 220 ôm mà đèn không sáng, rồi em lắp mấy con diot chỉnh lưu thì đèn mới sáng
                  Em nói thế đẻ bác nguoiphuxe8x tính toán cho cẩn thận nha không thì cháy đó, Led 3v là an toàn
                  bác này nói thiệt là không đúng tí nào cả,nguồn ở cổng USB thật sự là nguôn 5v chuẩn đó,làm gì có AC ở trong đó chứ,chắc là bác mắc vào chân tín hiệu nên mới có AC ở trong đó,đây la hình cổng USB [IMG][/IMG]
                  2 chân ở ngoài là GND và nguốn 5V,còn 2 chấu ở trong là tín hiệu,cổng USB có nguồn 5V va dòng là 500mA

Còn đây là hình về cổng PS/2 hay là cổng nối với bàn phím [IMG][/IMG]
                  Với các chân như sau : chân 1(dữ liệu),chân 2(không dùng),chân 3(GND),chân 4(Vcc),chân 5(xung clock),chân 6 (không dùng)

Nếu các bác muốn làm đèn led chạy trên bàn phím thì tớ có 1 cái mạch sử dụng con 4017,vừa rẻ lại dễ làm http://mega.1280.com//file/MO0TWPM5/ bác download về và làm.Nếu lấy nguồn từ cổng PS/2 thì các bác có thể bỏ phần mạch 555(mạch đó là tạo xung cho 4017,xung clock đưa vào chân 14 của con 4017),có thể lấy xung clock từ cổng PS/2 luôn từ chân 5 đưa thẳng vào chân 14 cũa 4017,và nên mắc 1 điện trở nhỏ khoảng 100ohm tại các chân ra của 4017,phòng để khỏi làm hư led thôi .mạch nhỏ gọn dễ thực hiện

chúc vui !!!

------------------------------------------------

Comment

Về tác giả

Collapse

nguoiphuxe8x Tìm hiểu thêm về nguoiphuxe8x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X