Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai có mạch điện điều xung , làm giảm tốc độ mô tơ 24 V dùng tranzito cho em xin với..

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ai có mạch điện điều xung , làm giảm tốc độ mô tơ 24 V dùng tranzito cho em xin với..

ai có mạch điện điều xung , làm giảm tốc độ mô tơ 24 V dùng tranzito cho em xin với..hihi.. em gà quá..chưa biết gì...hihi

ai giúp em với ...huhu... đang cần gấp

Comment

Nguyên văn bởi nhat9a Xem bài viết
      ai giúp em với ...huhu... đang cần gấp
      http://www.dientuvietnam.net/forums/...van-de-117156/

Comment

huhu.. ai giúp em với... cần gấp

Comment

huhu.. ai giúp em với... cần gấp
          cái ông cố nội này không thấy tui cho cái link sao, search ra cả thúng mà cũng lười biếng

Comment

sax... em nói dùng tranzito mà....

Comment

Anh ráp mạch đa hài dùng 2 transistor đi. Dùng một biến trở đôi để xử độ rộng xung, lấy ngõ ra của nó kéo 1 con Mosfet là OK.
              Nhóc thích nghịch điện,
              Nhóc thích xì păm,
              Nhóc thích trêu mấy anh.
              Hi hi.

Comment

sax... em nói dùng tranzito mà....
                thế dùng trans và IC cái nào đơn giản hơn? cái nào xung ổn định hơn? cái nào tiết kiệm chi phí hơn? bó tay

Comment

Hix. đây chắc là bạn ấy muốn là tận dụng các linh kiện có sẵn để làm thôi không phải mua thêm linh kiện. Tất nhiên là dùng IC thì ổn định hơn. Bạn dùng mạch tạo đa hài đi

Comment

mình đã thử làm bằng ic 555 nó quay điều chỉnh được nhưng tiếng kêu rất khó chịu,bởi vì dạng sóng đầu vào là xung vuông,
                    còn dùng trans thì rất đơn giản :http://i1135.photobucket.com/albums/...3/Untitled.png
                    mình đã mô phỏng và chạy thật rồi,mạch chạy rất tốt dải điều chỉnh rộng từ 1v đến 22v
                    Last edited by Huyngo; 01-05-2012, 13:15.

Comment

Nguyên văn bởi Huyngo Xem bài viết
                      mình đã thử làm bằng ic 555 nó quay điều chỉnh được nhưng tiếng kêu rất khó chịu,bởi vì dạng sóng đầu vào là xung vuông,
                      còn dùng trans thì rất đơn giản :http://i1135.photobucket.com/albums/...3/Untitled.png
                      mình đã mô phỏng và chạy thật rồi,mạch chạy rất tốt dải điều chỉnh rộng từ 1v đến 22v
                      trời ơi...thế bạn mua mấy kg nhôm để giải nhiệt cho sò? đây là dạng phân cực tuyến tính vào B của trans có hiệu suất rất thắp vì trans luôn trong vùng khuếch đại. và mạch mạch này đâu phải là mạch điều xung mà ông chủ thớt xin, vì nó có xung đâu mà điều. điều chỉnh tốc độ động cơ mạch này không phù hợp

Comment

Nguyên văn bởi congbinh1989 Xem bài viết
                        Hix. đây chắc là bạn ấy muốn là tận dụng các linh kiện có sẵn để làm thôi không phải mua thêm linh kiện. Tất nhiên là dùng IC thì ổn định hơn. Bạn dùng mạch tạo đa hài đi
                        ý em là thế ak... ai giúp em với.... em gà lắm..

Comment

Nguyên văn bởi likes Xem bài viết
                          trời ơi...thế bạn mua mấy kg nhôm để giải nhiệt cho sò? đây là dạng phân cực tuyến tính vào B của trans có hiệu suất rất thắp vì trans luôn trong vùng khuếch đại. và mạch mạch này đâu phải là mạch điều xung mà ông chủ thớt xin, vì nó có xung đâu mà điều. điều chỉnh tốc độ động cơ mạch này không phù hợp
                          mình đã lắp mạch này :động cơ 24v 3a dùng 2 con d718 hoàn toàn không nóng ,chỉ hơi nóng khi động cơ chạy ở tốc độ thấp

Comment

hihi... thì anh cho em mạch đi ak... em đang cần... tỉnh tổ chức thi sáng tạo robot... mà em làm xong cả... h chỉ còn phần này nữa thoy..huhu

Comment

Bạn có thể dùng transistor với pwm khoảng <3kHz. Khi đóng cắt tầm số lớn hơn nên dùng fet,mosfet hoặc igbt. Khi tần số đóng cắt càng lớn thì dạng điện áp càng đẹp.

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

nhat9a Tìm hiểu thêm về nhat9a

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X