Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai có mạch điện điều xung , làm giảm tốc độ mô tơ 24 V dùng tranzito cho em xin với..

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Huyngo Xem bài viết
    mình đã thử làm bằng ic 555 nó quay điều chỉnh được nhưng tiếng kêu rất khó chịu,bởi vì dạng sóng đầu vào là xung vuông,
    còn dùng trans thì rất đơn giản :http://i1135.photobucket.com/albums/...3/Untitled.png
    mình đã mô phỏng và chạy thật rồi,mạch chạy rất tốt dải điều chỉnh rộng từ 1v đến 22v
    Bác ơi.. em làm theo bác thì con biến trở nó sáng bừng lên như đèn....

Comment

Nguyên văn bởi nhat9a Xem bài viết
      Bác ơi.. em làm theo bác thì con biến trở nó sáng bừng lên như đèn....
      cái mạch như thế mà bạn cũng ráp theo thật không hiểu nổi bạn, biết bao người góp ý là mạch đó không phù hợp để điều tốc motor, bạn có thể mua nổi con sò 718 gần 20 ngàn thế mà không mua nổi con IC555 sao, có chỉ 3k thôi. IC này rất phổ thông chỗ nào cũng có bán. nếu không thì ráp theo mạch của cô nhoc.

còn nếu bạn thấy khó khăn thì cho mình địa chỉ đi, mình gởi tặng bạn miễn phí để bạn hoàn thành công việc của bạn.

Comment

em tìm ko thấy nơi nào bán 555 cả... vì ở chỗ em chỉ có nơi sủa chữa thoy.. ko có nơi chuyên bán linh kiện.... Mà em ráp theo cô nhóc thì khi mô tơ quay chậm lại thì rất yếu ak... em dùng biến trở 50k với tran S8050

Comment

bạn thử làm thế này xem sao: ở chân C của 2 trans bạn hàn A của 2 con diode 4007 hoặc 4148, K của 2 diode bạn chập lại rồi hàn vào một con trở 2k2, đầu còn lại của trở mới hàn vào G của fet. bạn bỏ trở 10k đi

Comment

hic.. anh cho em lại mạch cái... chớ em mù tịt ak.. chỉ biết làm theo mạch thoy...hihi... có phải dân đt đâu ak...hihi

Comment

bạn xem tạm nhé

Comment

có thể thay con FET bằng con tranzito nào khác dc ko ak

Comment

có thể thay con FET bằng con tranzito nào khác dc ko ak
                  thay bằng con 13007

Comment

con này thường có ở đâu ak.. vì chỗ em khó kiếm linh kiện lắm.. chỉ kiếm dc từ đồ hư thoy..hihih/... anh thông cảm...

Comment

con này thường có ở đâu ak.. vì chỗ em khó kiếm linh kiện lắm.. chỉ kiếm dc từ đồ hư thoy..hihih/... anh thông cảm...
                      bạn tháo tăng phô điện tử của đèn 1,2m ra. trong đó có 2 em, thường là 13007 hoặc C...gì đó quên rùi. tra chân cẳng cho đúng rồi ráp nhé

Comment

Nguyên văn bởi likes Xem bài viết
                        bạn tháo tăng phô điện tử của đèn 1,2m ra. trong đó có 2 em, thường là 13007 hoặc C...gì đó quên rùi. tra chân cẳng cho đúng rồi ráp nhé

nó là 13003 ....

Comment

nó là 13003 ....
                          con này chịu dòng hơi kém, nhưng dùng tạm xem sao, nhớ gắn nhôm cho nó. nếu có nguồn máy tính củ thì lấy 2 con trong nguồn máy tính, đo xem còn sống hay chết rồi dùng

Comment

Về tác giả

Collapse

nhat9a Tìm hiểu thêm về nhat9a

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X