Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nhờ mọi người giúp đỡ về mạch đếm thuận từ 0-9

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhờ mọi người giúp đỡ về mạch đếm thuận từ 0-9

mọi xung cấp cho 7447 đều đủ.nhưng sao ko có điện áp ra ở bên các chân a....g
    mong mọi người chỉ giúp.đây là sơ đồ nguyên lý.ah.mình thử thay con 7447 khác nhưng vẫn thế.điện áp trên các chân a...g chỉ có tâm 0.8v là sao nhỉ các proClick image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	98.4 KB
ID:	1412657Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Size:	98.4 KB
ID:	1412657

ban xem lại đã cấp nguồn đúng chưa? trong mô phỏng thì ko cần cấp nguồn nhưng thực tế nó khác đấy
    Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
    gmail :

Comment

Test lại con led 7 đoạn của bạn có phải loại A chung ko,mình bị bà chủ ở nhật tảo bán nhầm 2 lần rồi,mua K chung thì bán A chung....về ráp ko hiển thị cái gì hết...kiểm tra lại thì...pó tay.
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi bienhou Xem bài viết
        ban xem lại đã cấp nguồn đúng chưa? trong mô phỏng thì ko cần cấp nguồn nhưng thực tế nó khác đấy
        mình làm mạch thật rồi.nguồn đầy đủ hết.đủ tín hiệu đầu vào cho 7447 nhưng điện áp đầu ra không có tẹo nào cả

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
          Test lại con led 7 đoạn của bạn có phải loại A chung ko,mình bị bà chủ ở nhật tảo bán nhầm 2 lần rồi,mua K chung thì bán A chung....về ráp ko hiển thị cái gì hết...kiểm tra lại thì...pó tay.
          led 7 đúng là loại anot chung.mà dù nó là loại katot chung thì vấn đề ở đây là ko có điện áp suất ra bên chân a...g của 7447 mà.dùng chip thì chạy ầm ầm.thế mà làm cái mạch xung số này sao nó mệt thế nhỉ

Comment

Cũng có thể chân cẳng con led 7 thanh thật khác với chân cẳng con trong mô phỏng

Comment

Nguyên văn bởi Thái Tuế_vy Xem bài viết
              led 7 đúng là loại anot chung.mà dù nó là loại katot chung thì vấn đề ở đây là ko có điện áp suất ra bên chân a...g của 7447 mà.dùng chip thì chạy ầm ầm.thế mà làm cái mạch xung số này sao nó mệt thế nhỉ
              Bạn đo như thế nào,chụp hình cái mạch in lên thử xem,file trên máy ấy.
              ĐT: 0972 20 58 68
              Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                Bạn đo như thế nào,chụp hình cái mạch in lên thử xem,file trên máy ấy.
                đây là mạch nguyên lý và mạch in của t.c xem giùm hộ t xem t sai ở chỗ nào nha
                Click image for larger version

Name:	nguyen ly.jpg
Size:	100.2 KB
ID:	1360517
                Click image for larger version

Name:	mach in.jpg
Size:	118.8 KB
ID:	1360518

Comment

Về tác giả