Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp về mạch điều khiển thiết bị từ xa <PT2248,PT2249>

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp về mạch điều khiển thiết bị từ xa <PT2248,PT2249>

Nhờ các bác cao thủ giúp hộ,em mới tập tành ráp được cái mạch điều khiển từ xa theo sơ đồ tìm trên mạng,cũng được tầm 3,4m gì đó sơ đồ mạch như sau:
    Click image for larger version

Name:	bophatpt2248.jpg
Views:	1
Size:	8.7 KB
ID:	1413004
    Và đây là sơ đồ mạch thu:

Name:	BOTHU2249.jpg
Views:	3
Size:	46.0 KB
ID:	1413005

Em muốn hỏi các bác ở phần thu nếu như em muốn điều khiển 1,hoặc 2 thiết bị như đèn,quạt...vv nói chung là thiết bị điện AC thì mắc tiếp phần kích xung cho role,hoặc Triac và Role,Triac vào mạch thu đó nhu thế nào?
    Nếu có thể nhờ các bác vẽ giúp em sơ đồ phần thu PT2249 đã ghép với Role hoặc Triac với.Em mới tập tành...các bác thông cảm.Thank trước!

bạn tham khảo cách kich triac

Name:	triac.jpg
Views:	1
Size:	15.3 KB
ID:	1361902
    mạch kick relay bạn tự tìm google có rất nhiều

Comment

Bạn cho mình hỏi có thể kích triac bằng tranzitor được không nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi dangdao Xem bài viết
        Bạn cho mình hỏi có thể kích triac bằng tranzitor được không nhỉ?
        Đc với điều kiện nối chung mass phần AC và mạch điều khiển.
        ĐT: 0972 20 58 68
        Gmail:

Comment

Nếu được thì có thể dùng tranzitor loại nào hả bác hoàng nam,mà bác có thể vẽ hộ em sơ đồ ghép nối với triac bắt đầu từ đầu ra của PT2249 được không? Cảm ơn bác trước!

Comment

Em muốn dùng triac BT137 để điều khiển bật tắt thiết bị điện,đi hỏi mua MOC...để ghép với BT137 mà không có ,bác nào có thể chỉ cho em kích BT137 bằng tranzitor loại nào được không,và cho em xin sơ đồ ghép nối luôn.À tiện thể cho em hỏi tý nửa đầu xung phát ra từ chân nào của PT2249 nhỉ?

Comment

Nếu được thì có thể dùng tranzitor loại nào hả bác hoàng nam,mà bác có thể vẽ hộ em sơ đồ ghép nối với triac bắt đầu từ đầu ra của PT2249 được không? Cảm ơn bác trước!
              Nó thuộc dạng như sau:
              Gmail:

Comment

Cảm ơn bác,vậy là em có thể dùng S9014 để kich Triac trong mạch kia được hả.Mà bác hoàng nam cho em hỏi tý nữa,em đang tập tành về ic mà,kiến thức chưa được nhiều.Bác cho em hỏi con ppt2249 trong mạch của em đã post lên chân nào sẻ có xung ra khi mình nhấn nút ạ?<Tức em muốn hỏi chân B của S9014 sẽ nối với chân nào của PT2249?làm phiền bác!

Comment

nếu bạn muốn làm để vừa nghiên cứu vừa học hỏi thì tất cả các thông tin trên là rất quý báo và cần cho bạn , nhưng nếu muốn làm và dùng ngay không cầu kỳ nhiều thì thôi ra chợ mua 1 bộ thu phát rf 4 kênh điều khiển các rơle để on/off thiết bị là được làm nhanh nếu có chút kỹ năng thì trong 1 ngày là xong mạch và cân chỉnh , mà loại mua nó có trầm xa 50m lận ( địa hình trống trải ) cò ở thành phố thì ngồi dưới đất là có thể đk thiết bị tận lầu 5 có khi còn hơn

Comment

Tất nhiên vừa làm vừa học hỏi nhưng mà vẫn phải cho ra sản phẩm chứ.Mua thì ai chẳng mua được.dù sao vẩn cảm ơn lời khuyên của bác.

Comment

Cảm ơn bác,vậy là em có thể dùng S9014 để kich Triac trong mạch kia được hả.Mà bác hoàng nam cho em hỏi tý nữa,em đang tập tành về ic mà,kiến thức chưa được nhiều.Bác cho em hỏi con ppt2249 trong mạch của em đã post lên chân nào sẻ có xung ra khi mình nhấn nút ạ?<Tức em muốn hỏi chân B của S9014 sẽ nối với chân nào của PT2249?làm phiền bác!
                      Đầu ra nó ghi rõ rồi còn gì,mấy cái chân ghi chữ LED đó,bấm thằng nào thì led đó sáng.
                      Gmail:

Comment

Có ai giúp em vẽ sơ đồ ghép nối từ pt2249 đến triac bt137 không?

Comment

Có ai giúp em vẽ sơ đồ từ pt2249 đến triac bt137 không?

Comment

Có ai giúp em vẽ giúp em sơ đồ từ pt2249 tới bt137 (dùng tranzitor để kích).help

Comment

Nhưng mà mắc s9014 nhu thế liệu có an toàn cho mạch thu không bác,có dòng điện đi ngược lại ko nhỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

dangdao Tìm hiểu thêm về dangdao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X