Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em tí xíu mấy pro ui...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em tí xíu mấy pro ui...

Có pác pro nào giải thix giùm em vụ này ko,em mới học nghề àh : điểm khác nhau của nguyên lí hoạt động giữa Transistor và Thyristor ( T và SCR ) không, giúp em nha mấy pác...Trả lời em gấp nhá,Đa tạ chước...hixhix

Chào bạn nếu mới học thì nên tìm hiểu từng cái thì sẽ tìm thấy đặt điểm riêng của từng cái , nói chung là tùy theo ứng dụng . SCR và Transistor (loại BJT) có điểm chung là có khả năng đóng cắt mạch điện ,cả hai đều có chân kích ( chân kích của T là chân B ( base) , chân kích của SCR là G ( gate)), đều có 3 chân . Điểm khác nhau là Tran có khả năng khuyếch đại còn SCR thì không , SCR khi ngưng kích thì vẫn dẫn(đối với điện 1 chiều), Tran thì sẽ ngưng dẫn khi chân B (cực nền) không có dòng hoặc dòng quá bé.Tran do 3 lớp bán dẫn tiếp xúc nhau tạo nên , SCR gồm 4 lớp bán dẫn P-N-P-N ghép liên tiếp với nhau ,tạo thành 3 chuyển tiếp P-N J1,J2 ,J3.
    Last edited by cuongaz; 09-04-2008, 22:37.

Comment

Chỉ vậy thui hả bạn,thanks bạn nhìu nha...

Comment

có ai biết cách nào xác đinh chân của BJT không, chỉ mình với!!!
        xi'nglj`_yeung

Comment

cai xac dinh chan BJT de ko ay ma. Dung dong ho van nang la dc nhung ban phai hoc 1 it ve linh kien da, trong dien dan nay co day, co tim nha

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtien1511 Tìm hiểu thêm về minhtien1511

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X