Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình dận dạng mấy con tụ gốm(ceramic)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình dận dạng mấy con tụ gốm(ceramic)

Ai có thể giúp mình đọc chỉ số mấy con tụ để mình ra trợ zời mua không , hôm nay chủ nhật lên Hàn thuyên Ko bán
    Mình đi mấy lượt mà không mua nổi.
    Trên mạch nó ghi là 203p, 102p, 230p,18p,501p. Đi hỏi mỏi cổ mà họ toàn nói ko có.Không biết trên tụ nó ghi thế nào??, và có thể thay bằng tụ nào có chỉ số gần như thế không.
    Thanks các bạn rất rất nhìu. :-t8->[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<
    Hình của nó giống thế này này:

Còn cả cuộn cảm 2.2uH, 1.1uH, 6.8uH nữa.OMG

cái Tranzito C495 họ cũng khôg có và bảo là nhầm, chỉ có C945. Mà trong mạch nó ghi như thế thì chép ra như thế chứ nhầm sao được.
    Cái mạch này nè:RX-2b/TX-2B
    cả hai con Tx-B/RX-2B không biết ở Hàn Thuyên có bán không nữa, mai lại đạp xe mòn ze'p ra thui.
    Có ai biết help luôn để mai mình còn biết đương bốc thuốc nào, bốc nhầm là toi đấy. Sắp hết tiền rui. , với lại mình học cntt nên không rành món này lắm, chỉ định hè học mấy thứ yêu thích thui :x:X:X

Mua cái ô-tô đồ chơi có điều khiển từ xa ấy (120 đến 150k) là đủ các linh kiện bạn cần, rồi về cải tiến lại theo ý đồ của mình.
    Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
    Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Nguyên văn bởi hieu_19926 Xem bài viết
      Ai có thể giúp mình đọc chỉ số mấy con tụ để mình ra trợ zời mua không , hôm nay chủ nhật lên Hàn thuyên Ko bán
      Mình đi mấy lượt mà không mua nổi.
      Trên mạch nó ghi là 203p, 102p, 230p,18p,501p. Đi hỏi mỏi cổ mà họ toàn nói ko có.Không biết trên tụ nó ghi thế nào??, và có thể thay bằng tụ nào có chỉ số gần như thế không.
      Thanks các bạn rất rất nhìu. :-t8->[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<
      Hình của nó giống thế này này:

Còn cả cuộn cảm 2.2uH, 1.1uH, 6.8uH nữa.OMG

cái Tranzito C495 họ cũng khôg có và bảo là nhầm, chỉ có C945. Mà trong mạch nó ghi như thế thì chép ra như thế chứ nhầm sao được.
      Cái mạch này nè:RX-2b/TX-2B
      cả hai con Tx-B/RX-2B không biết ở Hàn Thuyên có bán không nữa, mai lại đạp xe mòn ze'p ra thui.
      Có ai biết help luôn để mai mình còn biết đương bốc thuốc nào, bốc nhầm là toi đấy. Sắp hết tiền rui. , với lại mình học cntt nên không rành món này lắm, chỉ định hè học mấy thứ yêu thích thui :x:X:X
      Có lẽ nhìn nước dưa của chú + cách hỏi mua hàng của chú cửa hàng không muốn bán chứ mấy con đó mua tầm 5K được 1 nắm, bất cứ cửa hàng LK nào cũngcó vì nó quá thông dụng.

Mua hàng cũng phải học nếu không thì không mua được hoặc mua được cũng bị bọn nó hạ dao.
      Cứ hỏi tụ "vảy ốc" hay tụ gốm (tùy cửa hàng) 102, 203 là có ngay (không phải PI hay TI gì cả); tuyệt đối không hỏi giá, lúc tính tiền thấy đắt thì trả lại (mình ra chợ gặp nhiều các cháu SV hỏi mua hàng mình phải gọi ra ngoài để "dạy" cách hỏi mua hàng).

Comment

Nguyên văn bởi unngan Xem bài viết
        Có lẽ nhìn nước dưa của chú + cách hỏi mua hàng của chú cửa hàng không muốn bán chứ mấy con đó mua tầm 5K được 1 nắm, bất cứ cửa hàng LK nào cũngcó vì nó quá thông dụng.

Mua hàng cũng phải học nếu không thì không mua được hoặc mua được cũng bị bọn nó hạ dao.
        Cứ hỏi tụ "vảy ốc" hay tụ gốm (tùy cửa hàng) 102, 203 là có ngay (không phải PI hay TI gì cả); tuyệt đối không hỏi giá, lúc tính tiền thấy đắt thì trả lại (mình ra chợ gặp nhiều các cháu SV hỏi mua hàng mình phải gọi ra ngoài để "dạy" cách hỏi mua hàng).
        Nghe bác nói đúng quá , thanks bác lắm

Comment

Nhưng liệu nó có đúng 203p ko hả các bác?

Comment

Nguyên văn bởi hieu_19926 Xem bài viết
            Nhưng liệu nó có đúng 203p ko hả các bác?
            Trong sơ đồ của bạn có con tụ 103p, 104p, 203p ...v.v. thì bạn cứ ra chợ trời hỏi mua con tụ gốm 103, tụ gốm 103, tụ gốm 203 (tóm lại là bỏ chữ p đi) là họ sẽ đưa cho bạn con tụ đúng ý bạn cần.
            P/s: Con tụ 103p không phải là tụ có giá trị 103 picô fara mà là tụ có giá trị: 10*10^3 picô fara

Comment

Khi đi mua LK, để cho nó có vẻ "Prồ" kể cả khi hóa đơn mua hàng chỉ giá trị dưới 10K, ta nên lập sẵn 1 cái list: tên, trị số, số lượng, qui cách (gồm nhiều thứ liên quan, VD: R 2W hay tụ nilon, DIP/ SMD, V.V). Đến CH đưa luôn cái này nó chọn cho. Xong tính tiền. Trước khi trả tiền xem loại nào đắt thì trả lại (mua kiểu này thường không bị "hạ dao" đâu - đắt là giá đắt thật). Thời gian nó luận ra chữ "bác sỹ" của mình còn lâu hơn mình đọc cho nó nhặt LK nhưng nó vẫn thấy thoải mái; cái gì nó không có nó tự đi lấy ở quầy khác về (khi mua ở quầy trong chợ; nếu tổng đơn hàng tầm >200K).

Comment

Khi đi mua LK, để cho nó có vẻ "Prồ" kể cả khi hóa đơn mua hàng chỉ giá trị dưới 10K, ta nên lập sẵn 1 cái list: tên, trị số, số lượng, qui cách (gồm nhiều thứ liên quan, VD: R 2W hay tụ nilon, DIP/ SMD, V.V). Đến CH đưa luôn cái này nó chọn cho. Xong tính tiền. Trước khi trả tiền xem loại nào đắt thì trả lại (mua kiểu này thường không bị "hạ dao" đâu - đắt là giá đắt thật). Thời gian nó luận ra chữ "bác sỹ" của mình còn lâu hơn mình đọc cho nó nhặt LK nhưng nó vẫn thấy thoải mái; cái gì nó không có nó tự đi lấy ở quầy khác về (khi mua ở quầy trong chợ; nếu tổng đơn hàng tầm >200K).
                Thanks các bác!

Comment

Bạn này nói chuẩn đấy, mình đi mua linh kiện cũng toàn chơi kiểu này. Nói chung chung chẳng hạn chỉ bảo mua trở 10k thì nó không biết bán thế nào vì có nhiều loại với công suất khác nhau.

Comment

Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
                    Mua cái ô-tô đồ chơi có điều khiển từ xa ấy (120 đến 150k) là đủ các linh kiện bạn cần, rồi về cải tiến lại theo ý đồ của mình.
                    hic bác này chắc giàu to mới đi mua linh kiện kiểu này.
                    (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi hoang_3i Xem bài viết
                      hic bác này chắc giàu to mới đi mua linh kiện kiểu này.
                      Mua kiểu này là rẻ nhất đấy, có đủ linh kiện cần thiết, có sẵn mạch in, lắp ráp cân chỉnh chạy chuẩn rồi ... Nếu tự mua linh kiện rời về làm được cái mạch như thế thì giá thành đắt gấp vài lần.
                      Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                      Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Phần mềm đọc giá trị tụ gốm
                        Click image for larger version

Name:	HÌNH ẢNH.JPG
Views:	2
Size:	19.2 KB
ID:	1392857
                        download

Comment

Nguyên văn bởi 123_0nline Xem bài viết
                          Phần mềm đọc giá trị tụ gốm
                          [ATTACH]83416[/ATTACH]
                          download
                          trời đọc giá trị tụ gốm mà cũng có phần mềm nữa ,kinh thật. Chắc cửa hàng mình phải trang bị thêm máy tính nữa quá !
                          Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
                          Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
                          ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

Nguyên văn bởi lkdientubh Xem bài viết
                            trời đọc giá trị tụ gốm mà cũng có phần mềm nữa ,kinh thật. Chắc cửa hàng mình phải trang bị thêm máy tính nữa quá !
                            Vãi cả chú, chỉ có ktra thông số tụ mà phải mất công vác cái CPU về, hahaha

Comment

chào các bạn giờ tôi muốn tìm con tụ gốm tương đương con ( 3A 333K 3c ) bằng con ji được ? ra chợ trời tìm hoài mà ko có, mong giúp đỡ.
                              mà cho em hỏi đọc trị số tụ đó ra sao? em hỏi người ta đưa cho con 473k . ko hiểu dc?

Comment

Về tác giả

Collapse

hieu_19926 Tìm hiểu thêm về hieu_19926

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X