Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sử dụng điện 220v trực tiếp cho đèn led

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sử dụng điện 220v trực tiếp cho đèn led

Em đang làm một cây đèn led với 40led mằc nối tiếp.Nguồn vào 220V chạy qua 4 diot và điện trở 6,6k 5w.Đèn sáng nhưng điện trở hơi nóng. Cho mình hỏi có cách nào làm cho điện trở k bị nóng k? Hay là phải tăng số wat của điện trở lên 8W hay 10W.

Nguyên văn bởi jackthi Xem bài viết
    Em đang làm một cây đèn led với 40led mằc nối tiếp.Nguồn vào 220V chạy qua 4 diot và điện trở 6,6k 5w.Đèn sáng nhưng điện trở hơi nóng. Cho mình hỏi có cách nào làm cho điện trở k bị nóng k? Hay là phải tăng số wat của điện trở lên 8W hay 10W.
    Bạn tăng điện trở thành 220k đông thời mắc song song với nó 1 tụ điện 0.47m/400v nhé,nếu đèn tối quá thì tăng trị số tụ lên thêm nữa.
    Telephone number : 098H882372
    YM:

Comment

gắn như vậy có nguy hiểm lắm không? lỡ chạm tay vào mạch bị điện giựt không?
      Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
        gắn như vậy có nguy hiểm lắm không? lỡ chạm tay vào mạch bị điện giựt không?
        Chơi trò này thì cách điện thật tốt. Không lỡ chạm tay, chạm chân vào là nó giật tung xác !

Comment

-em đang quan tâm chủ đề này, bác nào có kinh nghiệm bày em vs nhé, e đang làm cái đèn led chạy chử "chuc mung nam moi" treo trong nhà, ko muốn xài biến áp mà định xơi trực tiếp 220v luôn,14 dãy mỗi dãy tối đa 60led đỏ mắc nt +1 trở 1k, 5w, đóng điện dc tí thì trở nóng quá, có cách gì khắc phục hoạc thay thế ko các bác,
          - còn phần lái nữa, 14 ngỏ out của 89c52 em định dùng moc +triac ko biết chịu dc ko nhỉ, bác nào đã từng ăn nằm vs led thì dạy lại cho e vs nha, hì, tks các bác nhiều, 01699734100 sdt em, bác nào rảnh nt e cái e gọi lại hầu chuyện hè hè

Comment

-em đang quan tâm chủ đề này, bác nào có kinh nghiệm bày em vs nhé, e đang làm cái đèn led chạy chử "chuc mung nam moi" treo trong nhà, ko muốn xài biến áp mà định xơi trực tiếp 220v luôn,14 dãy mỗi dãy tối đa 60led đỏ mắc nt +1 trở 1k, 5w, đóng điện dc tí thì trở nóng quá, có cách gì khắc phục hoạc thay thế ko các bác,
            - còn phần lái nữa, 14 ngỏ out của 89c52 em định dùng moc +triac ko biết chịu dc ko nhỉ, bác nào đã từng ăn nằm vs led thì dạy lại cho e vs nha, hì, tks các bác nhiều, 01699734100 sdt em, bác nào rảnh nt e cái e gọi lại hầu chuyện hè hè

Comment

e cũng đang cần mắc 89c51 trực tiếp với nguồn 220v k dùng biến áp điều khiển 20 ngõ ra cho led. k biết dùng con gì để đóng mở và mắc led, điện trở thế nào để có thể mắc trực típ 220v vào đc. các pro nào làm rùi chỉ giúp e với. e cảm ơn rất nhìu.

Comment

help!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

nghiên cứu diac đi là ok à mà phải qua cầu diod công suất không dùng tụ lọc nguồn nha mạch điều khiển thì sài tụ lọc nguồn riêng.

Comment

bác nói rõ hơn đc k

Comment

Nguyên văn bởi jackthi Xem bài viết
                      Nguy hiểm thật! cơ mà diode làm gì vậy>? 25hz vẫn nhìn sáng bình thường mà

Comment

[QUOTE=jackthi;557241]Em đang làm một cây đèn led với 40led mằc nối tiếp.Nguồn vào 220V chạy qua 4 diot và điện trở 6,6k 5w.Đèn sáng nhưng điện trở hơi nóng. Cho mình hỏi có cách nào làm cho điện trở k bị nóng k? Hay là phải tăng số wat của điện trở lên 8W hay 10W.[/QUÓac
                        bạn có thể lắp con tụ 105j 400v // với con trở 220k-330k và chân còn lại thêm con trở 330om là chạy tốt
                        Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Về tác giả

Collapse

jackthi Tìm hiểu thêm về jackthi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X