Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mong các bạn giúp đỡ cách thắp sáng led bằng nguồn 220v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mong các bạn giúp đỡ cách thắp sáng led bằng nguồn 220v

Hiện tại mình đang muốn thắp sáng 3 bóng đèn led (mỗi con hiệu điện thế là 3v).Mình sử dụng Adapter Sony dùng cho máy PlayStation2 thì thấy dòng ra la 8v5 vì vậy mình mắc song song 3 bóng led lại và dùng adapter để cấp nguồn thì đèn sáng nhưng co lúc no ko sáng và mình để 1 hồi lâu thì đèn sáng lại.Mình không biết nguyên nhân là do đâu có phải là không mắc điện trở nên nó thế không ? Mong các bạn chỉ dẫn.Mình cám ơn nhiếu.^^

tớ có mạch này sưu tầm trên mạng và có nhiều người làm được bạn thử xem giúp gì được cho bạn không nha!!
    Click image for larger version

Name:	mach nguyen ly mach dien 89 led.jpg
Views:	2
Size:	112.2 KB
ID:	1366042

Comment

tớ có mạch này sưu tầm trên mạng và có nhiều người làm được bạn thử xem giúp gì được cho bạn không nha!!
      Click image for larger version

Name:	mach nguyen ly mach dien 89 led.jpg
Views:	2
Size:	112.2 KB
ID:	1366042

Comment

Theo như Bạn nói thì mỗi LED là 3v vật là LED trắng phải không? nếu là LED trắng thì dùng bộ nguồn 8,5 v đó mắc dây âm vào 3 chân của 3 Led (+) 3 chân còn lại thì hãy nối vào đó mỗi chân một điện trở chừng 820 ohm và nối 3 đầu điện trở còn lại vào dây dương là tốt thôi, nếu tìm được bộ nạp máy di đông cũ loại 5v cũng dùng được nếu là dùng bóng Led trắng 5ly thì mắc vào đó điện trở 22 ohm cho mỗi Led thì sẽ sáng đều hơn, đừng nên nối trực tiếp Led vào nguồn, dễ bị hư !

Comment

LED của bạn là LED công suất (1W, 3W, ...) hay chỉ là led siêu sáng thôi vậy?
          Linh Kiện ĐIỆN TỬ 4U
          - Website: www.dientu4u.com
          - Đ/c: 59, Ngõ 120, Trần Cung, B.Từ Liêm, Hà Nội

Comment

Nguyên văn bởi dientu4u Xem bài viết
            LED của bạn là LED công suất (1W, 3W, ...) hay chỉ là led siêu sáng thôi vậy?
            led mình lấy từ dàn đèn automatic đó.Mình không hiểu tại sao là lúc cấp nguồn đèn có lúc sáng rồi cấp tiếp 4 5 lần nữa nó tắt luôn.Sau đó một thời gian thì cấp nguồn lại nó lại sáng bình thường không lẽ Adapter nó không cho dòng ổn định ?

Comment

Về tác giả

Collapse

phanthienvu Tìm hiểu thêm về phanthienvu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X