Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp mạch led level

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp mạch led level

chào moơi người,mình lắp 1mạch led level audio,dùng con KA2284,con này có datasheet giống hệt con AN6884.
    nhưng sau khi lắp xong,cấp nguồn là led sáng,khi có tín hiệu đưa vào thì led tắt,sáng theo tín hiệu đưa vào nhưng cần tín hiệu đưa vào phải rất lớn.
    mọi người xem giúp với.
    tks rất nhiều !

Nguyên văn bởi vanly6.2 Xem bài viết
    chào moơi người,mình lắp 1mạch led level audio,dùng con KA2284,con này có datasheet giống hệt con AN6884.
    nhưng sau khi lắp xong,cấp nguồn là led sáng,khi có tín hiệu đưa vào thì led tắt,sáng theo tín hiệu đưa vào nhưng cần tín hiệu đưa vào phải rất lớn.
    mọi người xem giúp với.
    tks rất nhiều !
    Trên diễn đàn có nói nhiều về cái này rồi,bạn chịu khó search đi nha.
    Chỉnh độ nhạy tín hiệu bằng biến trở,nếu tín hiệu vào quá nhỏ thì khuếch đại tín hiệu vào opam là dc

Comment

Nguyên văn bởi meo.con Xem bài viết
      Trên diễn đàn có nói nhiều về cái này rồi,bạn chịu khó search đi nha.
      Chỉnh độ nhạy tín hiệu bằng biến trở,nếu tín hiệu vào quá nhỏ thì khuếch đại tín hiệu vào opam là dc
      mình có thắc mắc là mình đã lắp giống với datasheet, có điều là khi mình cấp nguồn là led nó sáng luôn (ko cấp tín hiệu) còn khi cấp tín hiệu thì led nháy theo kiểu, có tín hiệu vào led tắt, ko có tín hiệu led sáng. nhưng cần tín hiệu vào rất lớn (max với tín hiệu từ đầu DVD)

Comment

mình có thắc mắc là mình đã lắp giống với datasheet, có điều là khi mình cấp nguồn là led nó sáng luôn (ko cấp tín hiệu) còn khi cấp tín hiệu thì led nháy theo kiểu, có tín hiệu vào led tắt, ko có tín hiệu led sáng. nhưng cần tín hiệu vào rất lớn (max với tín hiệu từ đầu DVD)
        Ngay ngõ vào lắp thêm 1 trở 10k xuống mass.
        ĐT: 0972 20 58 68
        Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
          Ngay ngõ vào lắp thêm 1 trở 10k xuống mass.
          đúng đấy. vanly6.2 để ngõ vào lơ lửng như vậy led nó sáng luôn là đúng rồi.

Comment

sao nó nháy kiểu j ngược thế nhỉ ????

Comment

ngược gì mà ngược.
              Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                ngược gì mà ngược.
                có tín hiệu vào thì led nó phải sáng chứ?sao lại tắt,bình thường ko có tín hiệu thì led mới tắt hết
                ???

Comment

đúng đấy. vanly6.2 để ngõ vào lơ lửng như vậy led nó sáng luôn là đúng rồi.
                  đã biết thế này......
                  có tín hiệu vào thì led nó phải sáng chứ?sao lại tắt,bình thường ko có tín hiệu thì led mới tắt hết
                  ???
                  mà ko hiểu vấn đề,khi ko có tín hiệu,mạch chủ thớt chân 8 chưa có trở xuống mass......khi có tín hiệu vào (cắm hay nối dây t/h) thì chân 8 ko còn "lơ lững" nữa,nhưng lúc này chưa bật nhạc cơ mà,led tắt là hiển nhiên rồi,vì còn có đoạn bạn ấy nói
                  còn khi cấp tín hiệu thì led nháy theo kiểu
                  chẳng phải là lúc có nhạc sao hay là bạn ấy ko biết diễn tả như thế nào cho người khác hiểu.
                  Gmail:

Comment

đổi chiều led và đổi chiều cấp cho led

MOV NHÀ,ANH
                    MOV NHÀ,EM
                    ADD ANH,EM

Comment

Về tác giả

Collapse