Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help sạc Acc qui xe máy?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help sạc Acc qui xe máy?

Hi các bác, em để xe máy 01 tuần thì hết sạch acc qui ko đề được, bỏ ra đo thì chỉ còn khoảng 3v. Nhà em có cái invester 700VA đang dùng với con acc qui 100Ah 12V, vậy em dùng con invester ấy sạc cho con Acc qui xe máy đc ko ạ? Acc qui xe máy của em là 5Ah 12V, sạc bao lâu thì đầy ạ. thanks!

Cái inverter chạy với ắc-quy 100Ah đấy sẽ có dòng xạc đâu đó 6-14 A. Trường hợp thấp nhất, dòng 6A mà xạc cho cái ắc-quy 5Ah thì sẽ "đầy" sau 3 phút, kèm theo a-xít và mảnh vụn văng tung tóe. Nếu dòng xạc cỡ 14A thì cũng như vậy sau không đến 30 giây.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

nếu bạn thường xuyên để xe ko chạy quá lâu thì nên tháo 1 dây tại accu ra, hoặc làm 1 cái công tắc ngắt ra.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
        Cái inverter chạy với ắc-quy 100Ah đấy sẽ có dòng xạc đâu đó 6-14 A. Trường hợp thấp nhất, dòng 6A mà xạc cho cái ắc-quy 5Ah thì sẽ "đầy" sau 3 phút, kèm theo a-xít và mảnh vụn văng tung tóe. Nếu dòng xạc cỡ 14A thì cũng như vậy sau không đến 30 giây.
        Èo, vậy là cái invesster ấy ko dùng đc cho con acc xe máy ạ, e tưởng nó sạc đầy là tự ngắt chứ ạ. Vậy cứ lắp vào xe đi vài hôm cho nó đầy lại đc ko ạ

Comment

đề ko đc thì bạn đạp, chạy vài ngày là đầy tràn chứ gì

Comment

mua cái acquy mới thôi cái đó hỏng rồi

Comment

Nguyên văn bởi clippervn Xem bài viết
              Hi các bác, em để xe máy 01 tuần thì hết sạch acc qui ko đề được, bỏ ra đo thì chỉ còn khoảng 3v. Nhà em có cái invester 700VA đang dùng với con acc qui 100Ah 12V, vậy em dùng con invester ấy sạc cho con Acc qui xe máy đc ko ạ? Acc qui xe máy của em là 5Ah 12V, sạc bao lâu thì đầy ạ. thanks!
              Cứ dùng thỏa mái, bình sức nó ăn dòng bao nhiêu thì sẽ lấy bấy nhiêu từ nguồn thôi, quan trọng là điện áp phù hợp, chả lẽ đưa cái bóng đèn 220v vào đường dây điện 220V to bằng cổ tay thì cháy bóng sao???!!!. Tôi vẫn lấy cái sạc bình ô tô sạc cho bình xe máy có sao đâu.

Comment

Nguyên văn bởi androis Xem bài viết
                mua cái acquy mới thôi cái đó hỏng rồi
                E mới mua đc 03 tháng mà, đang dùng tốt mà, tưởng chỉ sạc lại là ok chứ?
                Nguyên văn bởi dktdk13 Xem bài viết
                Cứ dùng thỏa mái, bình sức nó ăn dòng bao nhiêu thì sẽ lấy bấy nhiêu từ nguồn thôi, quan trọng là điện áp phù hợp, chả lẽ đưa cái bóng đèn 220v vào đường dây điện 220V to bằng cổ tay thì cháy bóng sao???!!!. Tôi vẫn lấy cái sạc bình ô tô sạc cho bình xe máy có sao đâu.
                Bác nói rõ đc ko, tức vẫn dùng cái invester ấy sạc đc ạ? Em thấy các xe ô tô thường câu bình sạc cho nhau, vậy em nối cái acc qui 12v 100ah vào cái acc xe máy 12v 5ah sạc đc ko?

Comment

Vấn đề là cái invertor đó được thiết kế để dùng với bình bao nhiêu Ah. Công suất của nó chỉ có 700VA thì chắc dòng sạc cũng nhỏ thôi.

Muốn chắc ăn thì mắc nối tiếp qua 1 bóng đèn pha xe máy rồi hãy sạc.
                  sau.ph

Comment

Nếu máy đã nổ được thì lắp vào xe và giao phó cho bộ sạc của xe trông nom cho ,chứ ko biết cách sạc mà cứ hỏi mò như này thì cái ác quy ấy dễ nhận được vé một chiều đi đồng nát lắm đấy !
                    Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

dung doi bac a ham tim hieu cung tot nhung doi khi cung khong tot co the phai cho nhieu thiet bi ra di moi hieu duoc hjhj

Comment

ma bac da dung duoc binh doi thi xao phai kho nua nhi cu cho vao xe la sai thoi

Comment

Về tác giả

Collapse

clippervn Tìm hiểu thêm về clippervn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X