Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nguồn cho TDA2030A

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguồn cho TDA2030A

Em đang lắp cái mạch của TDA2030A, trong datasheet của nó em tìm đc cái hình dưới nhưng không biết nguồn cấp cho nó là trong khoảng bao nhiêu , em đọc trong đó nó chỉ đề nguồn đôi thôi chứ không đề nguồn đơn cấp cho IC , anh, chị nào có thể chỉ cho em đc kô ạ !
    Attached Files

Nguyên văn bởi HCC Xem bài viết
    Em đang lắp cái mạch của TDA2030A, trong datasheet của nó em tìm đc cái hình dưới nhưng không biết nguồn cấp cho nó là trong khoảng bao nhiêu , em đọc trong đó nó chỉ đề nguồn đôi thôi chứ không đề nguồn đơn cấp cho IC , anh, chị nào có thể chỉ cho em đc kô ạ !
    có nhiều dasheet từ vài web thông thường, đọc kĩ bảng thông số (tôi chưa thấy loại nào ko có Vcc, Vs, Vd...). thường thì 12V- 15V là âm li mini chạy tốt ( lắp tản nhiệt) bạn thử cắm vào 5-7V nghe thử xem ( nhỏ và lục xục).
    mà bạn có biết vì sao có khi là Vcc, Vdd, Vs không?

Comment

Mình muốn hỏi cụ thể ở đây ta có thể dùng nguồn bao nhiêu, cái datasheets này mình lấy trên http://www.datasheetcatalog.com/
      Còn mấy cái vcc,vdd,vs thì mình chịu vì mình mới tập tành về điên tử thôi...Mbanj chỉ cho mình luôn đi...

Comment

Theo mình nghĩ Vcc chỉ nguồn cung cấp cho mạch có linh kiện transistor ( BJT ) còn Vdd, Vs là nguồn cho mạch có linh kiện transistor MOSFET ( pfet, nfet ) Có gì không chính xác nhờ các bạn chỉnh sửa giúp . Cám ơn
        Last edited by cuongaz; 13-08-2008, 23:23.

Comment

Theo data thì con 2030 chạy với nguồn đơn là 28 volt còn với nguồn đối xứng là +- 18 volt nhưng vì hàng trên thị trường không phải chính phẩm nên chỉ cho chạy tối đa 24 volt với nguồn đơn và +- 15 volt với nguồn đôi cho an toàn.

Comment

mình có cái Sub vitinh của nansin bị mất base, đã kiểm tra TDA 2030 bình thường nhưng khi gắn vào loa thì khong có Basse, chỉnh volume max thì nghe tiếng treb nhỏ, đã check loa tot, khong hiểu nguyên nhân tại sao, mong cá bac giúp đỡ

Comment

Đưa tín hiệu tứ jack in vào ngỏ ra volume rồi tới từng tiền khuyếch đại cho tới khi biết được hư ở chổ nào thì kiểm tra lại linh kiện ở đó để tỉm ra chổ hư.

Comment

kiem tra nguon chan 3- 5+ xem co ko?(+-22Vmax) sao đó bạn cho tin hieu thang vao chan so 1,2 xem 2030 co khuyech dai ko roi kiem tra cac tu dan tin hieu xem co dan ko? chuc ban thanh cong.

Comment

cho mình hỏi tda2030 mình làm kết hợp với tl082 dùng nguồn +-12dc 5A chạy rồi mà sao bass bật to hơi è! mình hỏi thằng bạn mình nó bảo dùng nguồn 5A dư nên nó è!! xài 3A là đc hk biết có đúng hay hk zậy các bác?

Comment

Hê hê , thế thằng bạn của kậu cũng gà , Biến áp có dòng càng cao càng tốt , chả qua vì tính kinh tế nên người ta không lắp dư công suất biến áp của loa thôi , bạn nên xem lại hệ số khuếch đại của 2 thằng đó có hợp nhau không , nếu để hệ số khuếch đại của 2 mạnh đều cao thì rè chắc luôn , hệ số khuếch đại của tda trong mạch có thêm pre thì nên giảm hệ số khuếch đại của tda xuống , và xem lại hệ số khuếch đại của ốp em thế nào , còn nguồn thì 5A chạy rẽ tóc rồi

Comment

a nao cho minh hoi vi sao thay ic moi 2030 o ngoai cho vao thi no no nhu phao, ic chay nguon doi mach chay 3 con.minh gan moi lan 1con co sao kg

Comment

mọi người cho em hỏi, em có cặp loa mỗi loa 1 con tda2030A. Tụ lọc nguồn lúc mua là 2 tụ 2200u, em gắn song song thêm 2 tụ 4700u và gắn nối tiếp thêm 2 cuộn dây trên mỗi đường + -
                        bây giờ mỗi lần tắt bật loa là loa kêu bục 1 cái. Bây giờ làm sao khi tắt bật loa ko bị kêu nữa ạ ?
                        |

Comment

Nguyên văn bởi quangminh Xem bài viết
                          mọi người cho em hỏi, em có cặp loa mỗi loa 1 con tda2030A. Tụ lọc nguồn lúc mua là 2 tụ 2200u, em gắn song song thêm 2 tụ 4700u và gắn nối tiếp thêm 2 cuộn dây trên mỗi đường + -
                          bây giờ mỗi lần tắt bật loa là loa kêu bục 1 cái. Bây giờ làm sao khi tắt bật loa ko bị kêu nữa ạ ?
                          ai giúp em vụ này với huhuhu
                          |

Comment

Nguyên văn bởi quangminh Xem bài viết
                            ai giúp em vụ này với huhuhu
                            Theo mình nghĩ là do con tụ của bạn đấy. Mà nguồn thì bạn cho thêm tụ với cuộn cảm vào làm gì. Linh tinh lại hỏng ra đó. Nguồn bạn cứ để nguyên đó,hỏi mấy anh pro xem rồi hãy lắp. Bây giờ bạn tháo thử mấy con tụ với cuộn cảm ra xem thế nào? mà bạn lắp như vậy với mục đích gì nhỉ? :d

Comment

cho vào để lọc nhiễu chứ để làm j.tụ càng trị số cao càng tốt,kết hợp cả tụ hóa lẫn tụ gốm. ko có tụ chắc loa rè quá

Comment

Về tác giả

Collapse

HCC Tìm hiểu thêm về HCC

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X