Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em chiếc ampli Arirang PA-203XG

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em chiếc ampli Arirang PA-203XG

Em có chiếc ampli 203XG. Số là lần trước nó bị cháy 2 boad LEFT với RIGHT nên em mang đi sữa người ta thay 2 cái boad lô vào mất 850.000, vừa rồi nó lại bị trường hợp tương tự và rồi lại mang đi sửa và lại mất thêm 300.000 nhưng lần này về thì nghe nó rất nhỏ, phải vặn Volume lên cao hơn mức bình thường mới nghe đc tàm tạm, với tiếng BASS TREBLE của nó nghe ko chắc như trước nữa, bác nào biết cách khắc phục giúp em với, em xin cám ơn trước !!!!!!!!!!!!!
    Last edited by dh_dtvn; 19-01-2013, 13:47.

Nguyên văn bởi dh_dtvn Xem bài viết
    Em có chiếc ampli 203XG. Số là lần trước nó bị cháy 2 boad LEFT với RIGHT nên em mang đi sữa người ta thay 2 cái boad lô vào mất 850.000, vừa rồi nó lại bị trường hợp tương tự và rồi lại mang đi sửa và lại mất thêm 300.000 nhưng lần này về thì nghe nó rất nhỏ, phải vặn Volume lên cao hơn mức bình thường mới nghe đc tàm tạm, với tiếng BASS TREBLE của nó nghe ko chắc như trước nữa, bác nào biết cách khắc phục giúp em với, em xin cám ơn trước !!!!!!!!!!!!!
    dem ra tho xem di

Comment

Nguyên văn bởi anh_tuan Xem bài viết
      dem ra tho xem di
      Đem rồi bác ơi, đem thợ về mất 300k mới nên nông nỗi đó.

Comment

thợ nào mà ác ôn quá vậy hè! thay 2 bo dỏm vào mà chém tới 850 000đ, rồi giờ lại thêm 300k nữa mà vẫn chưa được, mang ra bắt họ làm lại chứ ở nhà sao mà xử lý được, còn không thì tìm đến chỗ nào đàng hoàng mà sửa lại thôi, bác này ở Đ.L mà ở chỗ nào thế?

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
          thợ nào mà ác ôn quá vậy hè! thay 2 bo dỏm vào mà chém tới 850 000đ, rồi giờ lại thêm 300k nữa mà vẫn chưa được, mang ra bắt họ làm lại chứ ở nhà sao mà xử lý được, còn không thì tìm đến chỗ nào đàng hoàng mà sửa lại thôi, bác này ở Đ.L mà ở chỗ nào thế?
          E ở BMT luôn đó bác. Ở dưới ĐHTN. bác ở BMT ở đâu vậy.

Comment

bác đem lại thợ khác xem sao cứ nói là nó bị hư như vậy thì người ta sẽ sửa thui

Comment

E ở BMT luôn đó bác. Ở dưới ĐHTN. bác ở BMT ở đâu vậy.
              mình ở đường Mai xuân Thưởng , cũng gần thôi mà!

Comment

đúng là bạn đã chọn sai địa chỉ để sửa rồi đó
                ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

Ec, chán quá, sửa lần lần hoá bằng tiền mua mới. Dù sao cũng cảm ơn các bác rất nhiều. À mà em muốn hỏi thêm là có mạch nào đơn giản một tí ( có thể tự lắp được ) mà có thể tăng công suất ngõ ra của Ampli mà ko làm ảnh hưởng đến loa ( VD : cháy loa ) ko ?

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                    mình ở đường Mai xuân Thưởng , cũng gần thôi mà!
                    Uk gần, dù sao cũng là đồng hương

Comment

bạn có thể thay bo mới mua có trăm mấy thôi à về mua sò gắn vào mà mình ngĩ nó bj dàn equalizer ròi vì nó là mach tièn khếch cho ampli nên kiểm tra thay thử con 4558d xem có được k
                      DANIEL VU

Comment

giúp em cái Ariang PA 203XG này cái các bác ơi

Các bác ơi em mới dùng nên không biết, mong các bác chỉ giúp em cái:
                        em cũng có cái Ariang pa 203 XG này nhìn hình thức rất giống những cái trên mạng đang rao bán, tuy nhiên tìm hiểu kỹ thì chưa thấy cái nào có 02 quạt tạn nhiệt ở phía sau như cái của em, cái của em mua đồ Bãi cũ, không biết có phải đồ nhập thật hay không mà lại có 2 chiếc quạt gió hichic... Bác nào biết chỉ em cách kiểm tra và giải thíh hộ em xem đó là loại nhập như nào???
                        Đồng thời em có thêm cái Lọc xì Technics SH E5 (loại cổ, Chiều ngang nhỏ hơn cỡ trung bình của các máy khác khoảng 10 phân, có khoảng 30 triết áp chỉnh âm, không có mặt qualk...) hichic
                        Hai cái này em tìm hoài trên mạng mà chỉ có hình, kô có thông tin chi tiết, bác nào biết làm ơn chỉ giúp em cái THANK nhiều

Comment

đem ra nhật tảo mà sửa hoặc đem cho thợ thôi ai bảo đem vào hãng nó chém cho 2 cái board 850k là phải rồi

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                            đem ra nhật tảo mà sửa hoặc đem cho thợ thôi ai bảo đem vào hãng nó chém cho 2 cái board 850k là phải rồi
                            bác này đùa hay thật! từ Đaklak về Nhật tảo mà sửa thì thôi rồi tiền xe cao hơn tiền máy.....

Comment

Nguyên văn bởi buptrels Xem bài viết
                              Các bác ơi em mới dùng nên không biết, mong các bác chỉ giúp em cái:
                              em cũng có cái Ariang pa 203 XG này nhìn hình thức rất giống những cái trên mạng đang rao bán, tuy nhiên tìm hiểu kỹ thì chưa thấy cái nào có 02 quạt tạn nhiệt ở phía sau như cái của em, cái của em mua đồ Bãi cũ, không biết có phải đồ nhập thật hay không mà lại có 2 chiếc quạt gió hichic... Bác nào biết chỉ em cách kiểm tra và giải thíh hộ em xem đó là loại nhập như nào???
                              Đồng thời em có thêm cái Lọc xì Technics SH E5 (loại cổ, Chiều ngang nhỏ hơn cỡ trung bình của các máy khác khoảng 10 phân, có khoảng 30 triết áp chỉnh âm, không có mặt qualk...) hichic
                              Hai cái này em tìm hoài trên mạng mà chỉ có hình, kô có thông tin chi tiết, bác nào biết làm ơn chỉ giúp em cái THANK nhiều
                              bác lột hết quần áo các em ấy ra rồi chụp cho vài pô hình từ trong ra ngoài rồi post vào diễn đàn cho các anh em ngắm nghía thế nào thì mới có ý kiến được bác ơi! chứ hỏi không vậy khó nói lắm.

Comment

Về tác giả

Collapse

dh_dtvn Tìm hiểu thêm về dh_dtvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X