Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách đấu nối viền bảng led kiểu sao băng?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách đấu nối viền bảng led kiểu sao băng?

Các bạn cho mình hỏi cách đấu nối viền bảng quảng cáo led kiểu sao băng, mình đang học cách làm tìm tòi làm quảng cáo led nên mong các bạn giúp đỡ cảm ơn nhiều./.

Ví dụ bạn làm sao băng cho 8 đầu ra chẳng hạn .
    Trên viền quảng cáo của bạn thì có rất nhiều cụm 8 con led , bạn đấu song song con led thứ 1 của các cụm với nhau , con led thứ 2 của các cụm với nhau ..............

Comment

mình cũng có chút thắc mắc về cái này, mình thấy một số bảng, led nó sáng từ từ lên rồi tắt từ từ, người ta nối như thế nào trong đó vậy bạn?
      vn như cái mạch đèn sao băng mà người ta thường treo theo sợi rồi sáng từ trên xuống dưới đó.

Comment

Mạch viền sao băng cho bảng Led.
        Đầu tiên bạn phải có 1 bo điều khiển dạng sao băng. Hiện giờ bán đầy trên chợ. Bạn nên chọn loại bo tối thiểu là 5 cổng mới thấy rõ vệt sao băng. Còn nếu nhiều hơn như 6.7.8 cũng được nhưng càng nhiều thì chạy dây trong bảng led càng lâu.

Cách đấu nối bên trong bảng led đúng như bác Long nói đó, nếu khó tưởng tượng quá bạn xem tài liệu hướng dẫn này nhé.

Link Down

Comment

Bạn ơi cho mình hỏi trên mạc điều khiển 32 cổng, 5 cổng đầu mình lập trình điều khiển cho chay viền sao băng, còn các công sao mình lập trình cho chạy chữ được không bạn. Hay viền sao băng phải làm 1 mạch điều khiển riêng, Mình dùng phần mềm lập trình "mach chop tien dung" ai biết cách sử dụng phần mềm này chỉ iúp mình nha.

Comment

to Keyboy
            bác dùng con gì điều khiển mà được 32 cổng? có phải dùng 89 ko?
            nếu đã biết dùng 89 thì bác phải biết tốc độ xử lý của nó có thế đa nhiệm một lúc rất nhiều công việc.
            vậy nên tất nhiên là có thế chia port ra để làm các nhiệm vụ khác nhau
            trong trg hơp của bác, nếu trừ 5 chân điều khiển viền ra, các chân còn lại đủ kết nối cho các hiệu ứng chữ chạy của bác thi sẽ ọk thôi. quan trọng là giải thuật lạp trình.

Comment

mình đang định làm 1 cái y chang như vậy, ai có thể cho mình xin mã hex ko vậy
              mach led happy new year - YouTube
              có bạn nào giúp thì liên lạc với mình qua taiduc1991@gmail.com nha

Comment

Led sao bang.

E kug mun lm 1 kaj led sao bang(dug nguon 220v),cah lm tn cak bak cho e bjet vr,cho e so do mach djen lun nhe.thanks.email:gacon_fc93@yahoo.com

Comment

bạn phải dùng biến thế ra khoảng 12V thôi, led nào chịu dc 220V

Comment

vậy là 1 bo dk led nội dung 1 bo dk viền ak.có cách nào dùng 1 con vdk để dk chữ nhấp nháy vừa dk viền sao băng không

Comment

Nguyên văn bởi love_l Xem bài viết
                      vậy là 1 bo dk led nội dung 1 bo dk viền ak.có cách nào dùng 1 con vdk để dk chữ nhấp nháy vừa dk viền sao băng không
                      được chứ sao k
                      bạn nên dùng phần mềm lạp trình led tự động ấy
                      đơn giản thôi
                      VD 16 cổng đầu bạn làm viền sao băng rồi 16 cổng sau bạn làm nháy cho biển đều ok hết, từ p1 đến p16 bạn lập trình sao băng rồi từ p17 đến p32 bạn lập trình viền theo ý rồi sau khi chuyển thành file hex thì nó chạy y chang à, 2 cái riêng biệt nhau

Comment

chi minh cach dau led sao bang voi ae

Comment

Về tác giả

Collapse

keyboy_na90 Tìm hiểu thêm về keyboy_na90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X