Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các bác xem giúp cái mạch in proteus Led matrit 10x10

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các bác xem giúp cái mạch in proteus Led matrit 10x10

em làm cái mạch led gồm 10 hàng 10 cột led như trong hình dưới đây. Bằng các bóng led đơn đấu vào với nhau như hình dưới

Em vẽ mạch nguyên lý bằng proteus xong rồi. Chuyển qua làm mạch in bằng ares . Nhưng cái khó là cách đi dây , ares nó đi day ngu quá .
    Mong các bác xem giúp em cái mạch in và mạch nguyên lý giúp em cái phần đi dây. Hoặc bác nào có mạch in Led 10 x 10 vẽ sẵn thì cho em xin với ạ. Ko thì các bác có phần mềm thiết kế led ma trận 10 x10 thì send giúp em chứ thằng proteus thiết kế mạch led yếu kém quá
    Em cảm ơn các bác rất nhiều.
    Đây là mạch nguyên lý và mạch in bằng proteus
    Led 10x10.rar
    Last edited by danhquan1992; 27-01-2013, 14:51.
    Gia Công Mạch In - SDT 098.999.2470

Nguyên văn bởi danhquan1992 Xem bài viết
    em làm cái mạch led gồm 10 hàng 10 cột led như trong hình dưới đây. Bằng các bóng led đơn đấu vào với nhau như hình dưới

Em vẽ mạch nguyên lý bằng proteus xong rồi. Chuyển qua làm mạch in bằng ares . Nhưng cái khó là cách đi dây , ares nó đi day ngu quá .
    Mong các bác xem giúp em cái mạch in và mạch nguyên lý giúp em cái phần đi dây. Hoặc bác nào có mạch in Led 10 x 10 vẽ sẵn thì cho em xin với ạ. Ko thì các bác có phần mềm thiết kế led ma trận 10 x10 thì send giúp em chứ thằng proteus thiết kế mạch led yếu kém quá
    Em cảm ơn các bác rất nhiều.
    Đây là mạch nguyên lý và mạch in bằng proteus
    Led 10x10.rar
    chào bạn,
    bạn có thể dùng mạch in 2 mặt (2 mặt đều có tráng đồng) để vẽ mạch in.
    Sau khi khoan các lỗ (ứng với vị trí các chân led), nếu ở mặt trên bạn vẽ các đường nối led nằm ngang thì ở mặt dưới vẽ các đường nối led nằm dọc. Cuối cùng ngâm tẩy đồng chỉ chừa lại các đường vẽ rồi gắn led vào là xong đấy.

Không biết các bạn khác có cách nào với mạch in 1 mặt không nhỉ.

Comment

Về tác giả

Collapse

danhquan1992 Tìm hiểu thêm về danhquan1992

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X