Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led happy new year

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• led happy new year

Tình hình là e đang muốn làm một cái y như cái này mach led happy new year - YouTube
    e dùng 89s52. hiệu ứng chạy chữ thì e bik, còn cái led sao băng ở viền thì em chịu.
    và làm cách nào để kết hợp 2 thứ trên 1 IC dc. mong các pro giúp em với

ic 89s có 24 port led mà bạn,happ new year chỉ cần 12 port còn lại bạn dk sao băng

Comment

dòng 89 có 32 port led, nhưng mình ko pik nó chạy hiệu ứng sao băng kiểu gì. ai có mã hex của cái clip ở trên hok, cho mình xin
      Last edited by 101010; 28-01-2013, 23:46.

Comment

sr 32 port,anh em nào rành lập trình vào giúp em nó tí đy

Comment

Nguyên văn bởi 101010 Xem bài viết
          Tình hình là e đang muốn làm một cái y như cái này mach led happy new year - YouTube
          e dùng 89s52. hiệu ứng chạy chữ thì e bik, còn cái led sao băng ở viền thì em chịu.
          dùng ledimm pro bạn ak, cứ down về rồi muốn hiệu ứng như nào thì làm như vầy là ok
          good luck !!!

Email:
          Gmail:

Comment

người ta muốn thủ công tuấn kep,

Comment

em hỏi ngu tí. em có 1 biến áp ngỏ ra 12V, 1 diode cầu, 1 tụ lọc 1000uF. vậy em phải lắp thế nào để cấp nguồn 12V cho cái mạch ở trên

Comment

em hỏi ngu tí. em có 1 biến áp ngỏ ra 12V, 1 diode cầu, 1 tụ lọc 1000uF. vậy em phải lắp thế nào để cấp nguồn 12V cho cái mạch ở trên
                Tốt nhất bạn nên dùng 7812 cấp nguồn cho ổn định,dùng biến áp đầu ra cỡ 15V đưa vào con 7812 và mắc thêm con tran gánh dòng cho 7812 như hình này nè:
                Click image for larger version

Name:	images.jpg
Views:	1
Size:	9.3 KB
ID:	1373223
                thay con tran kia bằng con TIP42,dùng tiếp 1 con 7805 nữa để cấp nguồn cho vđk
                vanduc0211@gmail.com

Comment

cái viền sao băng thì mình chưa thử tới. còn viền và chử chạy đọc lập với nhau thì bạn nên dùng chương trình con lòng trong chương trình con hoặc dùng ngát timer.
                  ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

dùng ledimm thì sao nhỉ, làm sao vdk có thể điều chỉnh cường độ sáng của led sao băng dc

Comment

Về tác giả

Collapse

101010 Tìm hiểu thêm về 101010

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X