Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách giảm điện áp 5V xuống 3V

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách giảm điện áp 5V xuống 3V

Mình có cái quạt làm mát laptop nhưng do dây USB nối 2 cái quạt bị hư nên mình đang tính chuyển qua dùng 2 cái quạt đó bằng pin 3V...Nhưng mình không biết cách nào giảm điện áp của quạt từ 5V xuống 3V...Mong mọi người giúp mình, cám ơn mọi người nhiều lắm

chia cái quạt ra làm 5 phần ... cắt bỏ đi 2 phần là dùng được 3V
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

bạn gắn nối tiếp thêm cục pin tiểu nữa là đc 4.5 V ko thì 2 cục đc 6 V

Comment

Nguyên văn bởi b1u3eyes Xem bài viết
        Mình có cái quạt làm mát laptop nhưng do dây USB nối 2 cái quạt bị hư nên mình đang tính chuyển qua dùng 2 cái quạt đó bằng pin 3V...Nhưng mình không biết cách nào giảm điện áp của quạt từ 5V xuống 3V...Mong mọi người giúp mình, cám ơn mọi người nhiều lắm
        Bạn kiếm cái dây USB khác mà nối lại. Sẵn nguồn laptop cứ lấy mà dùng. Lại còn dùng pin 3V nữa chứ. Còn nếu muốn làm cho quạt thành quạt chạy nguồn 3V thì bạn tháo tung ra mà quấn lại mấy vòng dây,chắc nó cũng tương tự biến áp thôi :v

Comment

Cao nhân nào giúp bạn ấy với

Comment

Nguyên văn bởi 2luangheo Xem bài viết
            Cao nhân nào giúp bạn ấy với
            Kiểu này chỉ có "ông Giời" ở phố Huế giúp được

Comment

tại mình thấy tìm cái cáp usb không ra nên muốn hỏi các bác, sẵn biết thêm chút ít đó mà

Comment

Nguyên văn bởi b1u3eyes Xem bài viết
                tại mình thấy tìm cái cáp usb không ra nên muốn hỏi các bác, sẵn biết thêm chút ít đó mà
                Bạn kiếm 1 con LED với cái trở 200ohms. Mắc con trở nối tiếp với 1 chân của LED rồi gắn vào cáp USB thử xem sao. Nếu LED sáng thì quạt của bạn hỏng rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

b1u3eyes Tìm hiểu thêm về b1u3eyes

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X