Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm ứng chống trộm !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
    đúng đó bác A1015...Nếu bác dùng RL 14 chân thì phải thêm con tụ hóa 470mf-1000mf cho cuộn dây RL2 nhé.
    Khi nối dây để chạm tay dài ra thì hok còn tác dụng bác ơi, trên tesrboard thì ok, nhưng khi nối dây dài ra thì hok đc.

Comment

Nguyên văn bởi thanhlonguit Xem bài viết
      Khi nối dây để chạm tay dài ra thì hok còn tác dụng bác ơi, trên tesrboard thì ok, nhưng khi nối dây dài ra thì hok đc.
      Cái này 1 tay chạm C-Ư ...tay kia phải tiếp mát ( sườn xe đó bác nhé)

DĐ : 0984 334 368

Comment

có thể bác tách-check từng mạch 1 xem sao rồi ghép sau cho rễ.
        Click image for larger version

Name:	DSC07107.jpg
Views:	1
Size:	49.8 KB
ID:	1375205

Comment

mình cũng muốn biết Ic đó là gì? tìm hoài mà ko thấy ic nào tuơng tự hết

dt: 0909601729

Comment

Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết
            Sử dụng con đó là mạch hoạt động rồi, hoặc kiếm con nào có sơ đồ chân tương tự cũng đc.
            có chắc là con đó không bạn. mình luốn làm thử 1 mạch xem sao? thanks

dt: 0909601729

Comment

Nguyên văn bởi tantme Xem bài viết
              có chắc là con đó không bạn. mình luốn làm thử 1 mạch xem sao? thanks
              Uh. Con đó hoặc tương tự đều được

Comment

em có chò này bác thử tim cái món đồ chơi trẻ em xem nó có cái loại lò so đấy !!

Comment

có cái cam ứng từ em ko nhớ nó ơ vật lí lớp mấy /:

Comment

Em không biết 1 chút gì về điện tử. Nhưng vì đam mê tìm tòi. Em thấy trên mạng có rất nhiều người gửi mạch cảm ứng chống chạm cho xe máy bằng cách chạm tay vào con óc đã cài sẵn đề máy xe. Em thấy rất hay, nên cố gắn lên mạng tìm hiểu cách làm. Nhưng đọc đi, đọc lai. rùi tìm rất nhiều bài viết trên mạng. vẫn không hiểu được bản vẽ trên nói như thế nào. Vì em không biết nhưng từ viết tắt về điện tử. Nên hôm nay em lên mạng quyết định tìm mua cho bằng được. Mua xong em không lắp vào xe. mà quyết định cưa ra xem bên trong nó như thế nào và có nhưng linh kiện gì. Nhưng tiếc 1 điều là cài chống trộm ấy người ta đổ keo nhiều quá. em ngồi cả ngày phá vỡ từ từ để còn nguyên vẹn. Bên trong thông số gi rất rõ ràng. Nhưng khổ nỗi có 1 tụ điện nó không có số, nên em đem ra Nhật Tảo mua người ta nói không biết là tụ gì. Vì không có số. Hôm nay em gửi lên cho mấy anh xem. và cùng nghiên cứu với em. Xem tụ đó là gì, hông số bao nhiêu. Và 1 điều nữa là: người ta nói mạch này, khi mở công tắc xe lên. trong vòng 5giây mà không chạm vào con óc. thì sao 5 giây có đụng vào thì cũng không khởi động được máy xe.Trừ khi công tắt làm lại từ đầu. Nhưng trước khi mở ra xem, em có gắn vào xe thử. Thì sau khi mở công tắc để thời gian dài chạm vào con ỏc. Vẫn đề nổ máy xe được khác với những gì người ta nói. Anh em biết chỉ em với nếu có lòng tổt thì cải tiến mạch lên thêm. Nếu có hình vẽ. thì gi rõ để em hiểu với. viết tắt em không hiểu gì cả.Click image for larger version

Name:	Hình0076.jpg
Views:	2
Size:	55.3 KB
ID:	1386674

Comment

Nguyên văn bởi minh sang 02 Xem bài viết
                      Em không biết 1 chút gì về điện tử. Nhưng vì đam mê tìm tòi. Em thấy trên mạng có rất nhiều người gửi mạch cảm ứng chống chạm cho xe máy bằng cách chạm tay vào con óc đã cài sẵn đề máy xe. Em thấy rất hay, nên cố gắn lên mạng tìm hiểu cách làm. Nhưng đọc đi, đọc lai. rùi tìm rất nhiều bài viết trên mạng. vẫn không hiểu được bản vẽ trên nói như thế nào. Vì em không biết nhưng từ viết tắt về điện tử. Nên hôm nay em lên mạng quyết định tìm mua cho bằng được. Mua xong em không lắp vào xe. mà quyết định cưa ra xem bên trong nó như thế nào và có nhưng linh kiện gì. Nhưng tiếc 1 điều là cài chống trộm ấy người ta đổ keo nhiều quá. em ngồi cả ngày phá vỡ từ từ để còn nguyên vẹn. Bên trong thông số gi rất rõ ràng. Nhưng khổ nỗi có 1 tụ điện nó không có số, nên em đem ra Nhật Tảo mua người ta nói không biết là tụ gì. Vì không có số. Hôm nay em gửi lên cho mấy anh xem. và cùng nghiên cứu với em. Xem tụ đó là gì, hông số bao nhiêu. Và 1 điều nữa là: người ta nói mạch này, khi mở công tắc xe lên. trong vòng 5giây mà không chạm vào con óc. thì sao 5 giây có đụng vào thì cũng không khởi động được máy xe.Trừ khi công tắt làm lại từ đầu. Nhưng trước khi mở ra xem, em có gắn vào xe thử. Thì sau khi mở công tắc để thời gian dài chạm vào con ỏc. Vẫn đề nổ máy xe được khác với những gì người ta nói. Anh em biết chỉ em với nếu có lòng tổt thì cải tiến mạch lên thêm. Nếu có hình vẽ. thì gi rõ để em hiểu với. viết tắt em không hiểu gì cả.[ATTACH=CONFIG]75573[/ATTACH]
                      Bạn mua cái này mất bao tiền vậy ?

Comment

90k bạn ơi vì mình không rành điện tử. nên hôm nay nghiên cứu lại. con 1015 chân B là chạm tay. Nhưng vì mình đặt mạch xuống đất, nên thông số trên con 1015 úp xuống. Mình vẽ bị ngược. Nên nhìn vào cứ tưởng chân E.

Comment

bạn tìm ic55 ở đâu vậy. có loại mạch nào dùng nó kô ?

Comment

90k ban oi.

Comment

Nguyên văn bởi minh sang 02 Xem bài viết
                              90k ban oi.
                              Bạn có thể Post hình mạch đó lên đc k bạn? Mình đang quan tâm. Cái hình thật có cái tụ gì đó

Comment

Vì khi bán người ta đúc trong nhựa. mình mở ra xem. nó không có mạch in như người ta chỉ là hàn chì sơ sài linh kiện dính lại với nhau thui. Máy chụp hình mình cùi bắp quá chụp không rõClick image for larger version

Name:	Hình0100.jpg
Size:	85.4 KB
ID:	1386954Click image for larger version

Name:	Hình0101.jpg
Views:	2
Size:	81.5 KB
ID:	1386955Click image for larger version

Name:	Hình0105.jpg
Size:	95.4 KB
ID:	1386956Click image for larger version

Name:	Hình0106.jpg
Size:	95.4 KB
ID:	1386957 tất cả số còn nguyên. Nhưng tụ đen giống diot thì không có kí hiệu gì

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhlonguit Tìm hiểu thêm về thanhlonguit

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X