Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm ứng chống trộm !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chan qua biet lam gi day

Comment

biết con màu đen đó là gì chua minh sang 02

Comment

co chăc là mạch hoạt động không ban? minh kung muôn làm 1 cai chơi.

Comment

Nguyên văn bởi thanhlonguit Xem bài viết
          Em chỉ vẽ được một chúc này thôi. Mong rằng có thể biết dc IC gì !

[ATTACH=CONFIG]61549[/ATTACH]

Hình như output là chân 6 thì phải.
          Bữa trước bạn nói con ic trong mạch này là 40106. Bạn lắp chạy được ko? tại vì mình cũng mua ngoài tiệm người ta bán có ic 14 chân bị xóa. Và có 2 con là a1015 và d468 còn nguyên. Thêm 1con bị xóa nữa ko biết là transitor hay là mcr100 Mong bạn đã làm qua rồi chĩ dùm

Comment

mình dùng a1015 thì chạm được , nhưng khi rửa xe thì tự nó lên luôn , chứ ko cần chạm , bạn nào có cách chống khắc phục , chỉ cho mình với

Comment

ban oanhchien oi , cho minh sin cai ban ve cua ban duoc ko . chia se cho minh voi

Comment

Nguyên văn bởi thanhlonguit Xem bài viết
                Tình hình là hiện nay trên thị trường có bán 1 loại sản phẩm "chống trộm chạm ốc", nghĩa là sau khi mở khóa xe 5s thì fai chạm vào con ốc nào đó, nếu hok sẽ báo động (dùng cảm ứng chạm tay). Trong mạch có 1 con IC 14 chân nhưng đã bị xóa ký hiệu. Có ai nào biết con IC đó là gì không vậy, nói lên để anh em cùng phát triển thêm. Thanks
                Bạn đã tìm ra tên ic chưa? Cho mình xin thông tin ic với được ko

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
                  Muốn biết cụ thể IC thì bạn phải có mạch trong tay. Mua một bộ, vẽ lai sơ đồ chân IC rồi lên đây nhờ anh em mò kim cùng....nhé ! Còn xe của mình thì mình chỉ làm đơn giản thế này thôi : Thêm nut ấn bí mật đâu đó chỉ mình biết chơi vô chân on/off của mạch đánh lửa , mở khóa điện mà không ấn thêm nút đó thì không đề nổ máy được. Thị trường có con LED chỉ 2 chân, nhưng cấp điện nó cũng nháy xanh đỏ theo chu kỳ đều, lắp vô khóa điện cứ khóa xe là led nháy để dọa trộm cho nó sợ ( định chọc vô ổ khóa nhìn thấy Led nháy chạy vội ngay. ), Viên bi rung lòxo , tiếp điểm với còi, cho đơn giản. Cách khác, khi khóa xe thì vẹo cổ xe sang phải hết cỡ để đóng tiếp điểm còi báo động, trộm muốn dắt xe đi thì phải bẻ tay lái cho thẳng ra để dắt xe đi........còi kêu đèn sáng.,.,.>> Cho trộm đau tim chơi.
                  Các bác cho em hỏi có loại tương tự như này, cũng 2 chân nhưng chỉ có 1 màu chớp thôi ở đâu có không ạ. Hồi trước em nghe có loại led 3 chân 1 là com, 1 là sáng liền và 1 là chớp (1 màu ạ) loại này có ai nghe chưa ah? Ai biết còn hàng này cho em xin thông tin nhé.

Comment

Nguyên văn bởi Dang645 Xem bài viết

Bạn đã tìm ra tên ic chưa? Cho mình xin thông tin ic với được ko
                    Loại ic điện dung này giờ nhiều mà, dễ nhất là ttp224 á bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhlonguit Tìm hiểu thêm về thanhlonguit

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X