Thông báo

Collapse
No announcement yet.

HELP ! Ai giup mình cái led 7 đoạn này với !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• HELP ! Ai giup mình cái led 7 đoạn này với !

Click image for larger version

Name:	1.JPG
Views:	1
Size:	60.8 KB
ID:	1416600
    Mình không hiểu mắc cái led 7 đoạn trong hình trên là mắc kiểu gì nữa ! Ai biết giải thích giúp mình cái nha !!!!!!http://dientuvietnam.net/forums/imag...es/biggrin.gif

K hiểu gì c? Cái này mắc để quét led thôi mà?

Comment

Nguyên văn bởi sai.vn Xem bài viết
      K hiểu gì c? Cái này mắc để quét led thôi mà?
      Mình thấy nó nối thẳng vào các port P0 ! ! ! không cần qua IC dịch mã hay gì hết hả bạn ?
      Với lại mấy cái chân led 7 đoạn ko có đánh tên ! Mình nhìn rối quá !
      Bạn giải thích kĩ kĩ giúp mình đc ko ?
      Mình mới vào ngành à !
      Trình độ kém quá !
      Mong các bạn nhiệt tình hỗ trợ

Comment

Bạn dùng chân p2.0 đến p2.5 để điều khiển led nào sáng. led nào tắt. port1 thì để đưa dữ liệu.
        Ví dụ bạn muốn đưa số 123456 ra thì bắt đầu quét led 7 đoạn. {Đầu tiên xuất 1 ra led C.gio ( P2.5=1, P1 mag giá trị ra ), delay, sau đó tới DV.gio (p2.4=1,...), delay,.... ( tương tự cho các led khác )... } bạn sẽ cho đoạn code trong { } thực hiện n lần.
        Còn số n lần và delay thì bạn tự tìm hiểu theo tắc của mắt là 24 hình/s nha.
        SỐNG TRÊN ĐỜI CẦN MỘT TÂM LÒNG !!!

Comment

Cái này led 7 đoạn mắc song song mà. có lạ gì đâu...........chỉ có điều địa chỉ BUS ở chân led 7 đoạn chưa có

Comment

Nguyên văn bởi vannamqn Xem bài viết
            Mình thấy nó nối thẳng vào các port P0 ! ! ! không cần qua IC dịch mã hay gì hết hả bạn ?
            Mình mới vào ngành à !
            Trình độ kém quá !
            Không cần ic dịch mã là ta dịch mã trong chương trình luôn, không cần ic làm gì cho rườm mạch, thường dùng bảng dữ liệu để chứa mã.
            Trong hình đó thì chưa đánh tên cho mấy chân led lên đường bus, nhưng thứ tự giống như a,b,c.. bên trong con led ấy.

Bạn vào đây nè, chỉ rõ lắm ^^
            Led 7 thanh

Comment

Nguyên văn bởi vannamqn Xem bài viết
              Mình mới vào ngành à !
              Trình độ kém quá !
              Không cần ic dịch mã là ta dịch mã trong chương trình luôn, không cần ic làm gì cho rườm mạch, thường dùng bảng dữ liệu để chứa mã.
              Trong hình đó thì chưa đánh tên cho mấy chân led lên đường bus, nhưng thứ tự giống như a,b,c.. bên trong con led ấy.

Bạn vào đây nè, chỉ rõ lắm ^^
              Led 7 thanh

Comment

Về tác giả

Collapse

vannamqn Tìm hiểu thêm về vannamqn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X