Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Rơle thời gian

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Rơle thời gian

Em thấy ngoài thị trương đang có sản phẩm role thời gian nhưng không biết cách sử dụng nó như thế nào? Các bác cho ý kiến.

Nguyên văn bởi hero_7070 Xem bài viết
    Em thấy ngoài thị trương đang có sản phẩm role thời gian nhưng không biết cách sử dụng nó như thế nào? Các bác cho ý kiến.
    Loại phổ dụng: cấp điện ---> sau một thời gian (do ta chỉnh ở núm vặn trên timer) nghe "tạch" một phát--> lúc này tiếp điểm thường hở (NO = Normal Open) đóng lại , tiếp điểm thường đóng (NC = Normal Connect) hở ra.

Loại phức tạp hơn: có thêm ngõ start, reset...

Comment

Không phải loại đó đâu bác Giang ơi!
      Rơle thời gian mà tôi đề cập đến nó có dạng như 1 con ic (có 1 lần vào chợ Trời nhìn thấy trong tủ kính có dán giấy đề rõ là "rơle thời gian") nhưng vì chưa biết công dụng của nó nên chưa dám mua.

Comment

Nguyên văn bởi hero_7070 Xem bài viết
        Không phải loại đó đâu bác Giang ơi!
        Rơle thời gian mà tôi đề cập đến nó có dạng như 1 con ic (có 1 lần vào chợ Trời nhìn thấy trong tủ kính có dán giấy đề rõ là "rơle thời gian") nhưng vì chưa biết công dụng của nó nên chưa dám mua.
        úp hình hoặc vẽ phác thảo cái relay tg đó ra đi mới biết được chứ!

Comment

Liệu đó có phải là IC thời gian thực, nạp được chương trình thực hiện các tác vụ theo lịch đặt trước?
          Ví dụ: M48T59Y-70PC1 (TIMEKEEPER RAM, có Lithium battery) dùng trong các bộ tự động đánh chuông trong trường học, đóng ngắt đèn bảo vệ...
          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Có lẽ bác HTTTTH nói đúng rồi đấy, bác có tài liệu về con ic đó không làm ơn gửi cho em theo địa chỉ hero_7070@yahoo.com nhé, xin cám ơn bác trước.

Comment

Bạn cứ hỏi bác GU-GỒ, có đấy. Địa chỉ đây:
              http://www.mouser.com/Search/Refine....1-M48T59Y70PC1
              Chúc vui vẻ.
              Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

xin cho biet ve cong dung cua role thoi gian

Comment

Về tác giả

Collapse

hero_7070 Tìm hiểu thêm về hero_7070

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X