Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ thiết kế mạch mở rơ-le

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Vậy là đã rõ , không phải tại cái nguồn mà tại cái bugi gì đó .Bác chủ thớt đưa sơ đồ lên thì mọi người mới giúp bác được...

Comment

Lúc đc lúc ko thì có khi ở rơ le chưa mắc thêm con dioot muỗi
      Gia Công Mạch In - SDT 098.999.2470

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
        có lẽ bác chưa quen với cái đám linh kiện điện tử nên thấy vậy , chứ dòng 1mA vào chân B là thừa để transistor Si mở rồi đó bạn à . nguồn 12v/2A cấp cho transistor .... vậy là vấn đề đã rõ , bác không nói ngay từ đầu nên anh em hiểu sai ý của bác rồi . bạn dí cái dòng 16mA vào chân B của H1061 mà transistor không dẫn là bác nhầm chỗ nào rồi đó , hơn nữa cái 16mA đó bác căn cứ vào đâu thế , tính toán hay đo bằng đồng hồ .
        Cảm ơn bạn ! mình đã nói là thích học hỏi điện thôi chứ có biết gì mấy đâu , chỉ biết nguyên lý nhưng không biết tính toán !
        Mình công nhận dòng 16mA vào có hút rơle , tại vì cái dây dẫn ....đứt ngầm cho nên mới chập chờn ợ .Còn dòng ý mình đo thực tế bằng đồng hồ

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
        Vậy là đã rõ , không phải tại cái nguồn mà tại cái bugi gì đó .Bác chủ thớt đưa sơ đồ lên thì mọi người mới giúp bác được...
        Chỉ vẽ tay thôi chứ có biết vẽ sơ đồ gì đâu . mà dân chuyên như mọi người ở đây thì tưởng tượng ra ngay !
        Nguyên văn bởi danhquan1992 Xem bài viết
        Lúc đc lúc ko thì có khi ở rơ le chưa mắc thêm con dioot muỗi
        ...tại cái dây dẫn ....
        còn chuyện mắc thêm cái diot song song với cuộn hút role thì cũng có lắp rồi .
        Rất cảm ơn mọi người bàn luận , hướng dẫn . Nhân đây muốn hỏi thêm SCR (THYSISTOR) nào dòng dưới 1 A nhỉ ? dùng cái dòng 16mA của mình dẫn vào cổng G thì SCR có dẫn không vậy ? nếu không thì dùng loại lớn như BT151 có được không ? scr này có dùng để dẫn dòng môt chiều 12V không nhỉ ?

Comment

Về tác giả

Collapse

tranvanket Tìm hiểu thêm về tranvanket

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X