Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chỉ em cách mác thêm led vào mạch này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chỉ em cách mác thêm led vào mạch này với

[IMG][/IMG]
    em muốn mắc thêm 1 con led 7 màu, hay siêu sáng vào thì làm làm seo? bạn nào biết chỉ mình với

Nếu anh muốn bỏ rơle thay bằng led thì bỏ cái role & diode, thay led của anh nối tiếp R chừng 680 ohm vào mạch ( ngay chỗ con diode ấy, coi đúng chân led nha)

Comment

bạn mắc con LED sau trở 100k xem.Nhớ mắc đúng cực âm,dương nhé !

Comment

Nguyên văn bởi do_dtvt Xem bài viết
        bạn mắc con LED sau trở 100k xem.Nhớ mắc đúng cực âm,dương nhé !
        Troi dat.mac noi tiep dien tro 2k la qua lam roi, xai dien tro 100k den led tat ngum luon chac.hay anh nham voi dien tro 100 ohm vay

Comment

minh nghỉ là 1K là đủ rùi, mình mắc vào chân 3 và chân 4cua3 relay dc ko bạn, mà cho mình hỏi led 7 màu găn như thế dc ko?

Comment

Nguyên văn bởi 4rev Xem bài viết
            Troi dat.mac noi tiep dien tro 2k la qua lam roi, xai dien tro 100k den led tat ngum luon chac.hay anh nham voi dien tro 100 ohm vay
            Ý bạn ấy là lắp led nối tiếp sau con trở 100 k trong mạch khi nhấn nút trans kéo dòng làm sáng led chứ không phải thế led vào tầng cuối đâu , tuy nhiên ráp vậy chưa đúng nếu ráp thêm thì phải đặt led sau biến trở chỉnh mới dúng .

Comment

Nguyên văn bởi hoanghiepwh Xem bài viết
              [IMG][/IMG]
              em muốn mắc thêm 1 con led 7 màu, hay siêu sáng vào thì làm làm seo? bạn nào biết chỉ mình với
              không biết bạn muốn mắc thêm led vào chỗ nào, ở đây mình nghĩ là bạn muốn mắc // với role. nếu muốn ráp // với role thì bạn chỉ cần nối tiếp 1 con led 7 màu của bạn với R=560ohm rồi mắc // với rơle.

Comment

Nguyên văn bởi hoanghiepwh Xem bài viết
                minh nghỉ là 1K là đủ rùi, mình mắc vào chân 3 và chân 4cua3 relay dc ko bạn, mà cho mình hỏi led 7 màu găn như thế dc ko?
                ở trong đây mình đâu có thấy sơ đồ chân của rơle đâu, nếu muốn thì bạn đánh dấu sở đồ chân cho rơle rồi post lên.

Comment

cách đơn giản nhất là bạn dùng trở khoảng 680 ohm nối từ nguồn đến anot của led,còn katot mắc vào chân c của con BJT c828.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanghiepwh Tìm hiểu thêm về hoanghiepwh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X