Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiêt kế mạch đèn led

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thiêt kế mạch đèn led

Chào các bác em mới tìm hiểu về điện tử thôi. Tình hình em muốn làm mạch đèn chớp như các bác làm bảng hiệu quảng cáo ấy, thấy cũng hay hay. Nhưng em chưa biết nên bắt đầu học từ đâu đây. Các bác có tài liệu hay kinh nghiệm gì giúp em với. Thanks các bác trước nha.

Bạn muốn là dùng VDK hay IC số, nếu chưa biết dùng VDK thì bạn nên dùng IC số. Lúc trước mình cũng hay dùng IC để làm(thường là 4017).
    Chúc bạn thành công
    Cuộc đời như bánh omi, không biết rồi sẽ về đâu?

Comment

Bạn có sơ đồ không? Nếu có sơ đồ mạch thì cho mình với nhé.
      Gà con online

Comment

Nguyên văn bởi tranduythoan Xem bài viết
        Bạn có sơ đồ không? Nếu có sơ đồ mạch thì cho mình với nhé.
        tớ lắp mạch này(st) dùng ic số đó(74164) lắp mạch trái tim hay gì cũng được,tùy thuộc vào đặt vị trí LED. thử xem nhé. Chúc vui:d
        FM

Comment

@tnt288: bác có thể hướng dẫn em cụ thể hơn được không. ý em nói em có thể điều khiển việc dèn nào chớp trước chớp sau hoặc ngứng chớp vài giây....
          các bác có tài liệu nào cho em xin với.

Comment

BÁC NÀO CẦN MẠCH THÌ MAIL CHO E: phamdongduong_1989@yahoo.com (EM UP MÃI MÀ HOK ĐƯỢC)
            NHẬN ĐƯỢC THÌ THANKS CHO EM PHÁT
            FM

Comment

Nguyên văn bởi dongduong Xem bài viết
              BÁC NÀO CẦN MẠCH THÌ MAIL CHO E: phamdongduong_1989@yahoo.com (EM UP MÃI MÀ HOK ĐƯỢC)
              NHẬN ĐƯỢC THÌ THANKS CHO EM PHÁT
              bây giờ người ta làm chớp tắt dùng vi điều khiển chứ làm dùng 4017 ko linh động và hàm trễ cũng ko linh động
              |

Comment

Dùng VDK cũng không khó lắm về mạch điều khiển (cái này bạn có thể kiếm được mạch trên mạng hoặc xin ai đó).
                Quan trọng nhất là phần chương trình (nó thể hiện được những ý tưởng của mình).
                Cái này thì phải học thôi (nhờ mọi người viết giúp cũng được nhưng không hay lắm)
                Còn nếu dùng IC số thì cũng phải có kiến thức nhất định về KTSo, KTXung và điện tử văn bản.
                Chúc thành công!
                Chúc mọi người về ăn tết vui vẻ lấy sức để năm sau tiếp tục chiến đấu!
                ^_^

Comment

Nguyên văn bởi Stiven Xem bài viết
                  @tnt288: bác có thể hướng dẫn em cụ thể hơn được không. ý em nói em có thể điều khiển việc dèn nào chớp trước chớp sau hoặc ngứng chớp vài giây....
                  các bác có tài liệu nào cho em xin với.
                  Khi nào rảnh mình sẽ hướng dẫn bạn cụ thể vì giờ mình hơi bận, cái này mình cũng làm rui.hihi
                  Bạn thống cảm nha
                  Cuộc đời như bánh omi, không biết rồi sẽ về đâu?

Comment

đonguong oi gui cho minh vai mach di. mailcua minh la: vthienabba82@yahoo.com. thanhk!

Comment

bác nào có thì up lên cho a e cùng xem đi.đỡ fair gửi vào mail

Comment

em đang tìm hiểu vể con a945 mà không có tài liệu nào có cả ,các bác có ai có tài liệu nào thì send cho tham khảo nhé cám ơn mọi người

Comment

Có phải transistor không ? Nếu là transistor bạn vào google gõ 2SA945 là tìm được ngay.

Comment

Bạn muốn làm đèn led chớp tắt như ở quảng cáo thì dùng VDk có 3 loại 8051, pic avr bạn mới làm tốt nhất là dùng 8051 kết nối phần cứng cũng dễ. còn phần lập trình bạn nhờ ai đó nếu bạn chưa biết lập trình hay không nhờ được thì bạn cứ nêu ý tưởng tôi viêt hộ cho
                            Yahoo toi là conghuu196
                            Khói nhựa thông che lấp đời trai trẻ.Dây thiếc hàn quấn chặt tuổi thanh xuân

Comment

vào www.alldatasheet.com mà tra nó ra
                              Khói nhựa thông che lấp đời trai trẻ.Dây thiếc hàn quấn chặt tuổi thanh xuân

Comment

Về tác giả

Collapse

Stiven Tìm hiểu thêm về Stiven

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X