Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help mình mấy cái link kiện trong cái vợt muỗi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help mình mấy cái link kiện trong cái vợt muỗi

hum bữa mình có gỡ cái vợt muỗi ra mình thấy trong đó có cục j đó mình ko bik đó là cục pin hạy aquy nữa, bạn nào biết chỉ cho mình với, mà cái đó hình như là sạc dc phải ko mấy bạn, nếu sạc dc thì mình phải làm mạch như thế nào để cho nó sạc dc ( em đo cái cục đó là 4V hay seo đó mà em lấy cái nguyên cái mạch trong cái vợt ra thì em đo nó lên >250V em ko bik gắn vào nó có bị seo ko nữa

Nguyên văn bởi hoanghiepwh Xem bài viết
    hum bữa mình có gỡ cái vợt muỗi ra mình thấy trong đó có cục j đó mình ko bik đó là cục pin hạy aquy nữa, bạn nào biết chỉ cho mình với, mà cái đó hình như là sạc dc phải ko mấy bạn, nếu sạc dc thì mình phải làm mạch như thế nào để cho nó sạc dc ( em đo cái cục đó là 4V hay seo đó mà em lấy cái nguyên cái mạch trong cái vợt ra thì em đo nó lên >250V em ko bik gắn vào nó có bị seo ko nữa
    cái cục đó là pin sạc, còn cái mạch mà bạn đó được 250V là mạch sạc dùng tụ để giảm áp (tuyệt đối bạn không được chạm tay vào mạch này vì nó gây giật). bạn giữ nguyên mạch như vậy sạc là được không có vấn đề gì, vì điện áp rôi trên pin chỉ có vài volt thôi.

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
      cái cục đó là pin sạc, còn cái mạch mà bạn đó được 250V là mạch sạc dùng tụ để giảm áp (tuyệt đối bạn không được chạm tay vào mạch này vì nó gây giật). bạn giữ nguyên mạch như vậy sạc là được không có vấn đề gì, vì điện áp rôi trên pin chỉ có vài volt thôi.
      mà bạn cho mình hỏi cái nữa, khi mình sac pin lúc nó dầy thì nó có tự ngắt dc ko ah,

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
        Ô Ố Ồ. . .
        Nó là ACCU châm nước 1 lần đó các bác ôi!!!
        Cẩn thận, nếu như nó chảy nước "axit" ra nha!

Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi hoanghiepwh Xem bài viết
          mà bạn cho mình hỏi cái nữa, khi mình sac pin lúc nó dầy thì nó có tự ngắt dc ko ah,
          cái đó khi sạc thì bạn nhớ canh giờ mà rút ra thôi chứ nó không có tự ngắt đấu.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanghiepwh Tìm hiểu thêm về hoanghiepwh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X